Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรทนิดนึงมั๊งครับ: ขอความคิดเห็นเรื่องของผมกับแฟนหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจาก 2 วันก่อน ผมกับแฟนทะเลาะกันน่ะคร้บ เรื่องมันเริ่มมาจากแฟนผมงอนที่ผมไม่ค่อยเอาใจใส่เธอเรื่องบนเตียง ตอนนี้เราอยู่ด้วยกันครับ ซึ่งเรามีข้อตกลงกันว่า จะไม่สัมพันธ์กันลึกซึ้งจนกว่าจะแต่งงานกันก่อน แฟนผมก็งอนเรื่องนี้หลายครั้งแล้ว หาว่าผมไม่มีอารมณ์กับเธอ ถ้าคิดว่าจะอยู่ด้วยกันเพื่อนจะมาเป็นแฟนกันทำไม (เหตุผลของผมไม่ขอเล่าละเอียดนะครับ เพื่อไม่ให้เป็นการแก้ตัว และไม่ใช่ประเด็นหลักที่จะถาม) ผมเลยบอกกับเธอว่า ความต้องการเราอาจจะไม่ตรงกัน ถ้ามันทำให้เธอรู้สึกไม่ดีที่เป็นแบบนี้ เราเลิกกันก็ได้เพราะผมไม่อยากให้เธอต้องทนกับเรื่องนี้ เพราะเรื่องแบบนี้ก็เป็นปัญหาใหญ่สำหรับชีวิตคู่เหมือนกัน ว่างั้นมั๊ย

ที่นี้ก็มีปากเสียงกัน แล้วพอผมอารมณ์เสีย ก็เลยหลุดคำหยาบออกมา ซึ่งปกติผมไม่ค่อยพูดหยาบกับเธอเท่าไหร่ เพราะเธอเป็นคนสุภาพเรียบร้อยมาก ก็แบบที่ผมชอบเลยแหละ แต่ค่อนข้างง๊องแง๊งงอแงนะครับ ส่วนผมก็คนธรรมดาที่ชอบใช้คำหยาบเวลาคุยกับเพื่อน คำหยาบที่พูดออกมาคือ "ต้อง yet กันเลยมั๊ย" และอีกครั้งนึงคือ เธอบอกว่า "เมื่อก่อนก็ชอบมาจับหน้าอก เวลานอนไม่ใส่บราเดี๋ยวนี้ไม่เห็นอยากจับเลย" ผมก็บอกว่าทำไมจะไม่อยากหละ พอเถึยงกันอารมณ์ขึ้น ผมก็เลยบอกเธอว่า "อยากจับสิ นม mung เนี่ย ทำไมจะไม่อยากจับ"

เรื่องที่อยากให้พี่น้องสวนลุมฯ ช่วยแสดงความคิดเห็นคือว่า จริงๆ แล้วผมไม่เคยอยากเลิกกับเธอเลยนะครับ แต่ตอนนี้เธอไม่ยอมคืนดีเนื่องจากว่า รับไม่ได้กับคำหยาบ 2 ประโยคที่ว่ามา --เธอเลยอยากรู้ว่า คนทั่วไปคิดยังไง ที่ผู้ชายพูดคำหยาบแบบนี้กับคนที่ตัวเองรักแบบนี้-- ซึ่งเธออยู่ห่างไกลจากคำพูดแบบนี้มากๆ ผมสัญญากับเธอ แล้วนะครับว่าจะไม่พูดแบบนี้กับเธออีก และเธอก็ให้ผมใช้ชื่อนี้มาถามเพื่อนๆ ที่นี่ ช่วยหน่อยนะครับ ผมพูดด้วยอารมณ์ชั่ววูบจริงจริ๊งงงง

จากคุณ : หมูดู้เทอริยากิ
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 54 10:24:50 A:142.162.10.198 X: TicketID:305945

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com