Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท้องอืดอย่างหนักครับ มันเกี่ยวกับอาหารและความเครียดด้วยหรือครับ ติดต่อทีมงาน

ผมมีปัญหาเรื่องมีแก๊สในท้อง ลำไส้มาก เป็นคนทานผักน้อย แต่ก็พยายามปรับปรุงการทาน
ก็ยังมีปัญหาเรื่องท้องอืดมากๆ ไปหาหมอที่รพ.เอกชนชั้นนำมา เอกซเรย์ลำไส้ดูเบื้องต้น หมอบอกว่าพบอุจจาระตกค้างมาก ผมก็งงๆเพราะถ่ายทุกวัน แต่หมอบอกว่าอาจจะถ่ายไม่หมด
ให้ยาเกี่ยวกับลำไส้ปวดเกร็ง Ganaton มาทานระยะนึง อาการมันเหมือนเป็นๆหายๆไม่สบายท้อง

ถ้าจะไปทำดีท๊อกซ์ที่ยันฮี อาการพวกนี้น่าจะดีขึ้นไหมครับ พวกอืดแก๊สอะไรนี่
อีกอย่างหนึ่งครับ การทานผักสลัดสด พวกผักไฮโดร มันยิ่งทำให้เกิดแก๊สอืดท้องหรือเปล่าครับ
จะเปลี่ยนแนวอาหารเป็นแบบไหนดีครับ

จากคุณ : ออมสินจัง
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 54 11:48:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com