Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ ขอประนามหมอปลอมที่ประกาศตัวทาง internet หากินบนความทุกข์ของคนอื่น @@@ ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืนผมได้เล่น internet และได้เข้าไปพบกับประกาศช่วยเหลือคนที่ติดเชื้อ HIV โดยบอกว่าเป็นหมอ ซึ่งถ้าเป็นจริงผมก็ชื่ีนชม แต่ก็สังหรณ์ใจว่ามันจะเป็นจริงเหรอ จึงได้ add เข้าไปใน msn แล้วลองคุยดู ปรากฎว่าจากการคุยทราบได้ว่าไม่ใช่หมอจริง พยายามจะขายยาที่ไม่มีข้อมูลทางการแพทย์ยืนยัน อาจทำให้ผู้่ป่วยเสียโอกาส เสียเวลา เสียเงิน และเสียกำลังใจในการรักษาได้ นอกจากนี้ยังอาจได้รับผลข้างเคียงของการรักษาที่ไม่ถูกต้องนี้ และเป็นการเสื่อมเสียแก่วงการแพทย์ไทย ลองพิจารณาคำสนทนาที่ผมได้ save ไว้นะครับ

ผมใช้ชื่อว่า " หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี"
ส่วนหมอปลอมช่วงแรกๆใช้ชื่อว่า " ***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --***" แต่คุยไปคุยมาเปลี่ยนชื่อเป็น "***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --***"

ได้ capture ส่วนที่เขาประกาศเอาไว้ใน internet แต่ผม post รูปไม่ได้น่ะครับ

ลองอ่านบทสนทนาดูก็รู้ว่าหมอปลอมแน่ๆ

หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:32):
ดีครับ
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:33):
สวัสดีครับผมเป็นหมอด้านโรคติดเชื้อ แล้วคุณติดเชื้อ HIV หรือไปเสี่ยงมาหรือเปล่าครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:33):
ครับผม
ไปเที่ยวมาเมื่อสามเดือนก่อน
เมาครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:34):
แล้วเผลอไปมีอะไรโดยไม่ป้องกัน
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:36):
แล้วติดนัง
ติดเชื้อหรือยัง
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:37):
คุยไหมครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:37):
ครับ
ต้องทำยังไงต่ออ่ะครับ
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:38):
ครับนี่คือตรวจพบเชื้อแล้วใช่ไหมครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:38):
ครับ
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:38):
คุณอายุเท่าไหร่
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:38):
30
ไปตรวจที่ไหนมา
คลินิกนิรนาม
ที่บอกว่าไม่ได้ป้องกัน คุณไปรุกหรือรับเค้ามานะครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:39):
รุก
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:39):
คุณแถวไหนครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:39):
อยู่หลักสี่
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:39):
แล้วหมอที่นิรนามว่าไงบ้าง
หมออู่ดอนเมืองนี่เอง
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:40):
เปล่าครับ เป็นคลินิกเจาะเลือด
ตอนนี้ยังไม่ได้พบหมอ
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:40):
งง
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:40):
เครียด
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:40):
อ๋อ
เอาอย่างงี้ครับ
อย่าเพิ่งเครียด
ทำใจดีๆครับ
แล้วตอนนี้พักกับใครครับ
มีใครทราบยัง
ยังไม่มีใครทราบ
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:41):
คุณทำงานไรครับ
เอกชนหรือประกันสังคม
แล้วตอนนี้มีอาการไรบ้างไหม
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:41):
ประกันสังคม
ยังไม่มีอาการ
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:41):
เอกชนหรือราชการ
เอกชนใช่ไหม
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:41):
เอกชน
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:42):
เอาอย่างนี้ครับ
คุณใช้สิทิที่โรงพยาบาลไหน
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:42):
เปาโล โชคชัยสี่
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:42):
งั้นคุณไปที่เปาโล
กล้าไปไหม
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:42):
อืม ก็กลัวๆ
กลัวหรือว่าอายไรไหมครับ
เขาจะทำอะไรบ้าง
กลัว และก็อายด้วย
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:43):
เอาอย่างงี้โทรมาคุยกับหมอได้ไหม
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:43):
กลัวคนอื่นรู้ด้วย
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:43):
เอาอย่างงี้โทรมาคุยกับหมอได้ไหม
เงียบ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:43):
อืม สะดวกเหรอครับ
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:44):
ได้ครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:44):
เขินๆ อ่ะ
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:44):
หมออยู่คนเดียว
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:44):
คุยทางนี้ก่อนดีกว่า
ถ้าคุณยังเขิลๆคุณก็จะไม่หายนะครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:45):
เขินจริงๆ ครับ ปรึกษาทางนี้ก่อน
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:45):
ไม่สะดวกไม่เป็นไรครับ
ได้ครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:45):
แล้วเขาจะตรวจอะไรบ้างถ้าไปหาหมอ
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:45):
เพราะถ้าติดเชื้อมาไม่นานคุณสามารถทานยาตระกูลเอฟบีให้ซีดีโฟอยู่ในระดับปกติ
***--ผิดหวังกับคนที่เราหวังดีด้วยจัง เศร้า เศร้า --*** พูดว่า (22:46):
แล้วรีบไปรักษาโอกาสหายมีนะครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:46):
ยาตระกูลเอฟบีเป็นยังไงเหรอ
ทำให้เชื้อหายได้เหรอครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:47):
หายไม่หายหมอไม่ทรานะ ณ ตอนนี้ แต่หมอทำให้ผู้ป่วยหายแล้ว 2 รายครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:48):
อ๋อ แล้วต้องซื้อกับหมอหรือซื้อตามร้านได้เปล่า
จะมีขายทั่วไปไหม
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:48):
ที่โรงพยาบาลดิครับ
ถ้าที่หมอถามนะว่าทำงานราชการหรือเอกชน
เพราะราคายามันแพง
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:49):
อืม ต้องกินประมาณนานเท่าไหร่ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:50):
ถ้าเฉลี่ยทานประมาณไม่เกิน 3 เดือนครับ
เพื่อให้ระดับซีดีโฟสูงก่อนนะครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:51):
ซีดีโฟคืออะไรเหรอครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:53):
ระดับเม็ดเลือดขาวในร่างกายครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:53):
อ๋อ แล้วถ้าไปที่ประกันสังคมเขาจะให้ยาตัวนี้ใช่เปล่า มันใช้สิทธิ์ได้ไหมครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:53):
ใช้ไม่ได้ครับเพราะเป็นยานอกบัญชีหลักครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:54):
ถึงบอกไงครับ
ต้องยอมลงทุนนะครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:54):
ยาในบัญชีที่ใกล้เคียงก็ไม่มีเหรอครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:54):
ไม่มีครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:54):
แพงแน่เลย
เพราะเป็นยานอกสั่งเข้ามนะครับ
เดือนละเท่าไหร่
ช่ายครับ
เแ,ยเดือนละหลายอยู่ครัยบ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:55):
ประมาณ 6000-8000 บาทต่อเดือนครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:55):
ครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:55):
นี่เฉพาะโรงพยาบาลรัฐนะครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:56):
อืม รพ.รัฐทุกที่มีเหมือนกันเปล่า
หรือต้องไป รพ.ไหน
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:56):
ไม่ทราบนะครับว่าทุกที่ไหม
เพราะว่ายาตัวนี้ไม่เป็นที่แพร่หลายนัก
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:57):
มีที่ไหนบ้างครับที่ใกล้บ้านผม หรือผมต้องไปพบหมอ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:57):
จะมาหาก็ได้ครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:58):
หรือคุณอยากไปโรงพยาบาลก็ศิริราชก็ได้ หรือรามาก็ได้
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:58):
อืม หมอว่างเมื่อไหร่บ้างครับ ต้องโทรไปนัดเปล่า
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:58):
เอาอย่างงี้ครับ
คุณถามตัวคุณเองก่อนว่าคุณพร้อมไหมที่จะไปตรวจที่โรงพยาบาล
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (22:59):
คุณพร้อมไม่ที่ต้องทานยาเป็นเวลา
คุรพร้อมไหมเรื่องค่าใช้จ่าย
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (22:59):
อืม ต้องทานเป็นเวลาตรงๆ เลยเหรอ วันละกี่ครั้งครับ เวลาไหนบ้าง
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:00):
2 ครั้
ทุก 12 ชม
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:00):
อ๋อ
อย่างอื่นถ้าจำเป็นก็ต้องทำน่ะครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:00):
คุณติดขัดเรื่องใดไหมที่หมอบอกมา
เพราถ้าเราพร้อมเราก็ควรรีบทำ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:01):
ก็จะพยายามทำนะครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:01):
อย่าปล่อยให้เวลานานเลยไป
คุณพักกับใครครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:01):
กับเพื่อนครับ
ยังไม่ได้บอกเขาเลย
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:01):
เพื่อนหรือแฟน
เพื่อนครับ
ถ้าเพื่อนไม่สมควรบอกนะครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:02):
เพราะเรื่องอย่างนี่รู้น้อยคนดีที่สุก
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:02):
ครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:02):
แล้วคุณคิดว่าคุณพร้อมเมื่อไหร่
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:02):
พรุ่งนี้หยุดน่ะครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:03):
คุณหยุดหรอครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:03):
ครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:03):
เอาอย่างงี้
ตอนนี้ร่างกายคุณมีไรผิดปกติไหม
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:03):
เปล่าครับ
เช่น เป็นไข้อ่นๆ
ลิ้นเป็นฝ้า
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:04):
เหมื่อยตามตัว
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:04):
ยังปกติดีอยู่
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:04):
เซลล์ผลัดสี
วันจันทร์เราสะดวกไหมละ
เพาะหมอเลิกเร็ว
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:05):
เสาร์อาทิตย์ไม่ได้เหรอครับ ผมหยุดงานน่ะครับ
วันจันทร์ก็คงต้องค่ำๆ เลย
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:05):
แล้ววันธรรมดาเลิกกี่โมง
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:05):
เลิกห้าโมง
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:05):
แล้วไปที่ห้องเราสะดวกไหม
เพราะหมออยากตรวจร่างกายเราก่อนนะครับ
อยู่แถวไหนครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:06):
หมอดอนเมือง
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:06):
อ๋อครับ ไปที่ห้องหมอหรือที่คลินิกครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:06):
หมอไม่มีคลินิค
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:07):
บ้านหมอก็ไม่สะดวกครับเพราะหมออยู่กับครอบครัวครับผม
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:07):
แล้วต้องไปที่ไหนเหรอ หรือว่า รพ.
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:07):
แล้วห้องคุณได้ไหม
เพราะตรวจดูเบื้องต้นเฉยๆ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:08):
ไม่แน่ใจว่าเพื่อนจะอยู่เปล่า
กลัวเพื่อนรู้
หรือผมไปพบหมอที่ รพ.
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:08):
ก็ได้ครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:09):
แต่หมอบอกว่ามาที่ รพ. มีนต้องลงประวัตินะครับ หมอไม่อยากให้เราเสียประวัติ หรือว่าเราไม่ซีเรียสก็ไม่เป็นไรครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:09):
อืม ก็กลัวๆ อยู่
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:10):
เอายังไงละครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:10):
แล้วผมต้องตรวจเลือดอะไรเพิ่มเติมอีกหรือเปล่า
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:11):
ไม่ครับ
แค่นี้ก็ชัดเจนแล้วครับ
หมอถึงไม่อยากให้เรามาตรวจที่โรงบาลเลยไง
เพราะระบบมีนจะถึงกันหมอนะครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:12):
ครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:12):
อีกอย่างเรื่องนี้ไม่น่าให้ใครรู้ด้วย
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:12):
ครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:12):
คุณว่ายังไงละครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:13):
ทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กับคุณนะนครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:13):
เดี๋ยวขอไปแอบถามเพื่อนก่อนว่าจะไปธุระไหนบ้างวันจันทร์
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:14):
คราบ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:14):
จะได้นัดตอนเพื่อนไม่อยู่
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:14):
เราแถวไหนละ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:14):
หลักสี่ครับ
แล้วผมติดต่อหมอยังไงครับ ขอเบอร์ได้เปล่าครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:15):
วันจันทร์คุณหมอเลิกงานประมาณกี่โมงครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:15):
083-9203579
4.30
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:16):
ครับ
เวลาโทรไปคุณหมอชื่ออะไรนะครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:19):
ผมหลุดไปน่ะครับ อินเตอร์เน็ตไม่ค่อยดี
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:20):
อ๋อครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:20):
เวลาโทรไปหาคุณหมอชื่ออะไรนะครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:20):
เอกครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:20):
ครับ
คุนละชื่อ
โน๊ตครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:21):
ครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:21):
คุณหมอประจำที่ รพ. ไหนเหรอครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:23):
เฉลิรัชมงคล
ศาลายาครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:24):
แล้วก็ลงที่รามาด้วยครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:24):
อืม วันจันทร์คุณหมอกลับจากศาลายามาถึงก็ดึกไหมครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:25):
17.30-18.00
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:26):
อ๋อครับ เดี๋ยวไปถามเพื่อนก่อนนะ แล้วผมค่อยติดต่อไปครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:26):
ครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:26):
คุณหมอเปิดเบอร์ตลอดเลยเปล่าครับ
หรือต้องโทรช่วงกี่โมง
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:28):
ตลิดครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:28):
ครับผม แล้วค่อยติดต่อไปนะครับ
ผมไปพักผ่อนก่อน ยังเครียดๆ อยู่ แต่สบายใจขึ้นหน่อย
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:29):
ดีแล้วครับ
หล่อไม่เท่าไหร่ ٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶ แต่จิตใจดี พูดว่า (23:29):
บายนะครับ
***-- โอกาสมีไว้ให้คนที่สำนึกผิดเท่านั้น --*** พูดว่า (23:29):
คราบ

จากคุณ : ทำไมต้องซ้ำเติมคนป่วย
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 54 06:58:42 A:182.53.25.198 X: TicketID:275843

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com