Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การเบิร์นที่ดีที่สุด...สอบถามครับ ติดต่อทีมงาน

ผมมีคำถามจะถามครับ ว่าการเบิร์นที่ดีที่สุดเนี่ย มันยังไงกันแน่ครับ เพราะจากที่ผมเข้าใจมาตลอดว่าคือการวิ่ง15-30นาที(ปกติผมวิ่งความเร็ว 9km/hr ในเครื่องครับโทษทีครับจำหน่วยไม่ได้)
แต่จู่ๆก็มีคนมาบอกว่าการเบิร์นที่ดีนั้น ควรจะเดินจะดีกว่า เดินในความเร็วและความชันที่คงที่30นาที ผมเลือกความชัน7 และความเร็ว7 km/hrครับ
เท่าที่สังเกตุ ผมว่า แคลลอรี่ที่เผาไปมันก็พอๆกันเลยครับ
แต่ทีนี้ก็เลยอยากทราบแบบแน่นอนคับว่า การเบิร์นที่ดีที่สุดมันควรเป็นแบบไหนครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : kamp13
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 54 10:52:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com