Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ขอกำลังใจ ผมสูง 180 หนัก 90 เ่ล่นฟิตเนส หรือออกกำลังกาย อย่างไรดีครับ ถึงจะลดอ้วน ได้ ช่วยตอบด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

แฟน บ่นทุกวันเลย ครับ เรียกเราว่า ไอ้อ้วนบ้าง ไอ้พุงป่องบ้าง เวลาแฟนเห็น ผู้ชายหุ่นดีๆ ก็ชอบพูดว่า ดูคนโน้นสิ หุ่นดีจัง เปรีัยบเปรยสารพัด

ตอนสมัยเรียน น้ำหนัก ประมา๊ณ 70 โล แต่ พอทำงานออฟฟิต มันก็ ขึ้นเอาๆ นังแฟนตัวดี พูดบ่อย จนผมเกิดอาการอยากหุ่นดีิเลยไม่สมัคร ฟิตเนต มาครับแต่ว่า ฟิตเนส ที่ไปสมัครก็ํค่อนข้าง กระโหลก กระลา แต่ก็พอมีเครื่องออกกำลัง ให้เล่นได้ พอสมควรแต่ผมควรจะเิริ่มต้นตรงไหนดีครับ เล่นมาได้ 1 อาทิตย์วิ่งวันละ30-40 นาที ยกเวท ดึงเชือกสารพัด

ถามผู้เชียวชวญการเล่นฟิตเนสหรือออกกำลังกายครับ ถ้าผมอยากออกกำลังกาย เพื่อลดน้ำหนัก ผมควรทำอย่างน้อยกี่นาที แล้วก็ควรออกกำลังกายแบบใดดีครับ ซักสามเดือนแรกจะลดได้ถึง5 กิโลกลัมอ่ะครับ แล้วเวย์ โปรตีน ที่เขาขายๆกันนี่ คนที่มีเนื้ออยุ่แล้วสมควรไปซื้อมากินไหมครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 54 23:01:35

จากคุณ : ไกด์อ่อนหัด
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 54 23:01:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com