Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าทานผักเยอะมากกกๆๆๆจะอ้วนขึ้นมั๊ยคะ?? ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ทานมังสวิรัตอยู่ค่ะ เพราะเป็นโรคบวมน้ำเหลือง ทุกมื้จะทานข้าวกล้องงอกโรยphysyllium huskและงา โรยทีเยอะมากๆ สลัดผักน้ำสลัดแคลอรี่40แคล(ตวงเอาเลยค่ะ) สลัดประกอบไปด้วย broccoli,sliced carrot,purple cabbage,red bean(น้อยกว่า10เม็ด),ฟักทองนึ่งไม่เกิน150กรัม,ข้าวโพดต้ม1/4ฝัก,แตงกวา3แผ่น,alfafa sprout(from paragon supermarket)1 tub,ถั่วงอกลวกบ้างบางทีetc...

คือกิยผักเป็นโลๆเลยค่ะวันๆ ไม่ทานของทอด,โปรตีนเกษตรทานน้อยมาก วันละ2คำได้มั๊ง,เต้าหู้ก็ไม่ค่อยทาน เพราะไม่ชอบ,ถั่วไม่เกินกำมือแน่นอนเพราะไม่ชอบกิน แต่พยายามทานเพิ่มเพราะกลัวเสียกล้ามเนื้อไปมากกว่านี้
ไม่ทานน้ำเต้าหู้ ทานน้ำบีทรูทเสาลรสหรือน้ำสมุนไพร(ใส่นำ้ตาลบ้างไม่ใส่บ้าง)ไม่ทานขนมเลยยยยย เพราะมีส่วนผสมของนมและไข่

วัดไขมันในร่างกายได้13.5เมื่อวันเสาร์ วันนี้ขึ้นเป็น14.3กล้ามเนื้อ52.3เหลือ51.2 น้ำหนักแกว่งวันนึงระหว่าง44.5-46.5 ฉี่บ่อย ถ่ายวันละ3-5รอบ  

แต่หิวบ่อยมากค่ะ บางทีหาซื้อสลัดไม่ได้ก็ทานเปาะเปี๊ยสดผัก ก๋วยจตี๋ยวลุยสวนผักไม่ราดน้ำจิ้มเพราะมีน้ำปลา ผลไม้ทานแต่ชมพู่วันละ6ลูก มื้อนึงทานเยอะมากๆเพราะไม่อยู่ท้องเลย หิวบ่อย ตอนกลางคืนต้องกินsalad roll8ชิ้น(เอาcarrotพันผักสลัดกับเห็ดย่างซื้อที่พารากอนค่ะ)กับสลัดผักเยอะๆแก้หิวไม่งั้นไม่ไหรค่ะ

ออกกำลัง เราเดินทั้งวันค่ะ ทั้งวันจริงๆเดินจากอโศกมาสยามก็ทำมาแล้ว เดินshoppingทุกห้างเลย เรากลับมาจากเมืองนอกเพื่อมารักษาโรคบวมน้ำเหลืองค่ะ ปกติเป็นคนชอบเดินอยู่แล้ว เดินเร็วด้วย ไม่มีใครตามทันเลย55

ตั้งแต่ทานมังแล้วเพลียมากๆค่ะ ไม่รู้ว่าเดินเยอะ+แบกของที่shopping(3-5kg)หนักทุกวัน หรือกินแต่ผัก ขาดโปรตีน

เขียนยาวมาก ช่วยวิเคราะห์ด้วยนะคะ ตอนนี้กำลังขัรเชนาะอยู่มีภาพให้ดูดิวยค่ะ ทรมาากกกก

จากคุณ : จมูกบี้
เขียนเมื่อ : 21 ก.พ. 54 11:47:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com