Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลังผ่าตัดต้องพักกี่วันถึงหายดีคะ ติดต่อทีมงาน

หนูไปผ่าเนื้องอกในมดลูกมาเมื่อวันที่2เดือนกุมภา แผลยาวประมาณ3นิ้ว
ผ่าเอาเฉพาะก้อนเนื้อออกแต่เก็บมดลูกไว้ก้อนมีขนาดประมาณเกือบ10cm.
คุณหมอผ่าเจอซีสในรังไข่อีก6cm.จี้ชอคโกแลตซีสไปอีกหลายจุด
แต่ปัญหาคือ หนูพักฟื้นอยู่ที่บ้านมาแล้วเกือบเดือน ทำไมอาการปวดแผลยังไม่หายไปคะ ตอนนี้ทำกิจกรรมต่างๆได้แต่ยังไม่ค่อยดีนัก
เดินได้ แต่ต้องเดินช้าๆและยังเดินไกลมากไม่ค่อยได้จะเกิดอาการปวดแผล ท้องบวมๆปวดๆ
อาการปวดจะปวดคล้ายๆกับเวลาประจำเดือนมาและบริเวณท้องน้อยยังบวมอยู่เลยค่ะ

นั่งได้ แต่ถ้านั่งนานๆจะปวดแผลเหมือนกันแต่ปวดน้อยกว่าเดิน
ขึ้นบันได ลงบันไดได้ แต่จะมีอาการปวดถ้าเดินมากๆ

อยากทราบว่าอาการแบบนี้มันผิดปรกติหรือเปล่าคะ เพราะเทียบกับบางคนที่ไปผ่ามา เดือนเดียวก็ไม่มีอาการเจ็บแล้วค่ะ
ต้องพักไปอีกกี่วันคะอาการปวดจึงจะหายไป ตอนนี้กังวลใจมากเลยค่ะ
ขอบคุณที่ช่วยตอบนะคะ

จากคุณ : น้องจุ่น
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 54 20:07:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com