Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี่ชายติดเหล้ารุนแรงค่ะ ติดต่อทีมงาน

พี่ชายติดเหล้ามากๆ สงสารแม่ค่ะ  

เพราะที่บ้านมีแค่ แม่ พี่ชาย หลาน แล้วก็ตัวเรา ตอนนี้เราเรียนที่กรุงเทพ

อยากให้พี่ชายเลิกเหล้ามากๆ เพราะอยากให้ดูแลแม่ แล้วอีกอย่าง

กลัวว่าพี่ชายจะเป็นอัมพาตแล้วแม่จะต้องมาดูแลอีก

พูดตรงๆ ใช้ทุกวิธีจนเอือมระอาแล้วค่ะ

ทั้งดีด้วยเพราะหวังว่าจะสำนึก

ไม่คุยด้วยเพราะหวังว่าจะสำนึก

ไปเอายามากิน ไปหาหมอ  

ไปบวช ไปหาหมอดู  ไปทำบุญ  ทุกวิธีแล้ว ไม่เคยเลิกได้เกินเดือน

หลายปีแล้วเป็นสิบปีก็ว่าได้

อยากจะปรึกษาว่ามีที่ไหนบำบัดเหล้าบ้างคะ ที่รู้ๆมาเจ้าตัวต้องยินยอม

แต่พี่ชายคงไม่ยอมค่ะ  มีวิธีไหนที่สามารถเอาเค้าไปได้บ้างคะ

ให้ไปบำบัดซัก3-4ปีก็ยังดี ถึงออกมาจะกลับไปกินแต่ก็ยังได้หยุดซักพัก  

สรุปนะคะ

1 อยากเอาพี่ชายไปบำบัดเหล้า มีที่ไหนบ้างคะ

2 ถ้าเจ้าตัวไม่ยินยอม มีวิธีไหนที่จะเอาไปได้บ้างคะ

3 คนที่เคยมีประสปการณ์มาแชร์กันนะคะ

ปล.พี่ชายเราอายุ 40 แล้วค่ะ กินเหล้าเป็นน้ำเลย

กินได้ทุกเหล้าค่ะ ขอให้ได้กิน  ไม่มีเพื่อนกินก็กินคนเดียวได้ค่ะ

กินแทบตลอดเวลา ตื่นมาก็กินเลย

เวลากินไม่ได้ทำร้ายแม่หรือคนในครอบครัว

หรอกค่ะ แต่ว่าบางทีก็ขับรถไปชน ไปคว่ำ มีเรื่อง  ล้ม  ตกเก้าอี้  สารพัดค่ะ

รบกวนขอข้อมูลด้วยนะคะ  

นึกว่าช่วยคนๆนึงให้เป็นผู้เป็นคนกับเค้าซักทีค่ะ

จากคุณ : Foxyindy_D
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 54 18:34:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com