Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้ป่วยโรคไต สามารถรับประทานน้ำมันจมูกข้าวได้หรือเปล่าคะ ติดต่อทีมงาน

คุณพ่อ ฟอกไตมาประมาณ 9 ปีแล้วค่ะ ไม่เคยทานวิตามินเสริม หรืออาหารเสริมใด ๆ เลย ทานอาหารที่บ้านทำปกติ (พยายามควบคุมอาหาร)
แต่เพื่อนของท่านที่ฟอกไตด้วยกัน เค้าทานน้ำมันจมูกข้าว (เห็นคุณพ่อว่าเป็นเม็ดสีเหลืองอำพัน) แล้วดูสุขภาพดีขึ้นมาก ท่านเลยบ่น ๆ อยากลองทานบ้าง เพราะท่านนอนไม่ค่อยหลับ และทานอาหารไม่ค่อยได้มากเท่าไร (ท้องเสียบ่อยค่ะ)
ไม่ทราบว่า ผู้ป่วยโรคไต จะสามารถทานได้หรือไม่คะ
เพราะว่าอ่านประโยชน์ของน้ำมันจมูกข้าวแล้ว ดูไม่ได้ช่วยดูแลผู้ป่วยโรคนี้โดยตรง แต่เมื่อคุณพ่อท่านอยากจะลอง ก็เลยไม่อยากขัดใจท่าน
หรือว่ามีวิตามินบำรุงแบบอื่น แนะนำท่านดีคะ

รบกวนด้วยค่ะ  ^__^

จากคุณ : MoOไหมอ้วน
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 54 20:12:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com