Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Rate_น้ำมันหล่อลื่น ขอสอบถามทั้งผู้ขับขี่ และเครื่องยนต์ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ต้องยืนยันนะค่ะ ว่าตอนนี้เนี๊ยะเครื่องยนต์ผ่านการใช้งานมาประมาณ 2 ปีกว่า
สภาพการใช้งานไม่หนัก ขับบ้างสตาร์ทบ้างประมาณสัปดาห์ละครั้ง สองครั้ง

ตอนแรกๆ น้ำมันหล่อลื่นดีมากค่ะ ทำให้การขับเคลื่อนไปได้ดีไม่มีติดขัด
แต่พอช่วงหลังมานี้ (เดือนสองเดือนนี้นะค่ะ) เหมือนน้ำมันหล่อลื่นทำงานน้อยลง ไม่เพียงพอต่อการขับขี่ค่ะ

เลยสงสัยว่าปกติ คนอื่นเป็นกันอย่างไงบ้างค่ะ และพอจะมีวิธีการแก้ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ผ่านมา
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 54 12:51:42 A:124.120.87.177 X: TicketID:311117

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com