Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าแฟนยังไม่เลิกคุยกับชายอื่นควรทำอย่างไรครับ ติดต่อทีมงาน

คือว่าผมและแฟนอยู่ด้วยกันมา 7 ปีมีลูกแล้ว 1 คน แฟนเป็นแม่หม้ายลูกติด 1 คน ซึ่งตอนแรกผมก็ยังทำใจไม่ค่อยได้ในเรื่องนี้เพราะเขาบอกผมหลังจากคบกันมาได้ซักพัก และคิดจะเลิกกันหลายครั้งแล้วแต่เธอก็ท้องกับผม จึงอยู่ด้วยกันมาตลอดก็คิดว่าอดีตช่างมันใช้ชีวิตปัจจุบันให้มีความสุขดีกว่า จนเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนมีผู้หญิงโทรมาหาแฟนผมคุยกันเรื่องว่าแฟนผมและแฟนเขาส่งข้อความหากันแบบชู้สาว ซึ่งแฟนผมก้ออธิบายไปว่าไม่มีอะไรกันจริงๆ แค่ล้อเล่นกับน้องที่ทำงาน แต่เมื่อสองวันก่อนผมแอบเอาเบอร์โทรศัพท์ไปเช็ครายละเอียดการใช้โทรศัพท์ ถึงกับทำเอาแทบหมดแรง แฟนผมส่งข้อความหากันตั้งแต่ตีห้าถึงสี่ทุ่มวันละสิบกว่าครั้ง และโทรหากันวันละเกือบชั่งโมงทุกวัน ซึ่งตอนมีโทรศัพท์ดึกๆ เขาก้อจะบอกว่าที่ทำงานโทรมาทุกครั้งเพราะความไว้ใจเลยไม่เคยได้ถามอะไรต่อ พอดูรายการย้อนหลังไปแล้วพวกเขาเริ่มติดต่อกันเมื่อสองเดือน และหลังจากเกิดเรื่องขึ้นเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนเขาก้อยังส่งข้อความหากันอยู่แต่เป็นเวลาทำงาน พอผมถามว่ายังเล่นกันทำไมอีก เขาก้อหาว่าผมทำเกินไป ถึงกับไปเช็ครายการโทรศัพท์ของเขาเลยหรอ และเขาก้อทำงานด้วยกันต้องติดต่อกันตลอด ผมเคยคุยกับแฟนดีๆเรื่องนี้แต่เธอกลับโมโหโวยวายว่าเรื่องมันจบไปแล้ว ช่วงนี้นอนก็ไม่ค่อยจะหลับเลย ผมควรจะทำใจเรื่องนี้ยังไงดี หรือมีวิธีแก้ปัญหายังไงครับ

จากคุณ : คนคิดมาก
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 54 17:45:13 A:118.173.248.143 X: TicketID:311524

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com