Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามหน่อยครับ ผู้ชายเนี่ยรู้ได้ยังไงว่าควรขลิบ และจะขลิบเมื่อไหร่ครับ ติดต่อทีมงาน

ถามปัญหาของน้องชายน่ะครับ พอดีเค้าแอบมาปรึกษาผมว่าไอ้นั่นของเค้ามันเปิดไม่ได้และมีอาการเจ็บตรงปลายเวลาแข็งตัว
รบกวนถามคุณหมอหรือผู้รู้หน่อยว่าแบบนี้ต้องขลิบไหมครับ น้องผมอายุ 16 ครับ ผมก็ตอบไม่ได้เพราะจากประสบการณ์ตัวเองหลังจากเป็นวัยรุ่นและผ่านประสบการเล่นว่าวไปช่วงนึงปีสองปีมันก็รูดเปิดออกได้เอง(แสบนิดเหมือนกันตอนนั้น) แล้วถ้าช่วยตัวเองไปเรื่อยๆน้องมันจะเปิดได้เองแบบผมหรือเปล่าครับ
ถามไปเหมือนกันว่าน้องเคยเล่นว่าวบ้างหรือเปล่า เค้าก็บอกว่าเคยแต่ไม่ได้ใช้วิธีชักแต่นอนคว่ำถูไถเอาแทน ก็เลยบอกให้เปลี่ยนมาลองเอามือรูดแทนแล้วใช้สบู่ช่วย แบบนี้ถูกต้องหริอเปล่าครับ
แล้วถ้าเปิดไม่ได้เมื่อไหร่ควรไปหาหมอครับ น้องมันคงอายผมก็อายเหมือนกัน

จากคุณ : ดอลลี่
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 54 20:29:30 A:184.105.135.37 X: TicketID:306145

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com