Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากถามเรื่องยางดึงฟันสำหรับคนจัดฟันครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าคุณหมอให้ใส่ยางดึงฟันครับ (เข้าใจว่าให้ฟันที่ห่างกันเขยิบเข้ามาติดกัน?) แต่ปัญหาก็คือเพิ่งสังเกตุว่าผมใส่ยางดึงฟันมาจะสามเดือนแล้วครับ เปลี่ยนขนาดยางครั้งนี้เป็นครั้งที่สามแล้ว ผมก็เลยสงสัยว่า
1. ในเคสผมใ่ส่ยางดึงฟันนานไปรึเปล่าแถมฟันก็เขยิบมานิดเดียวเองครับในเวลาสองเดือนที่ผ่านมา (ครั้งนี้เป็นเดือนที่ 3)
2. คุณหมอบอกว่าให้เปลี่ยนยางวันละครั้งเท่านั้น (ทุก24 ชม.) แถมคุณหมอยังบอกอีกว่ายิ่งเปลี่ยนบ่อยไม่ได้หมายความว่าฟันจะเคลื่อนที่เร็วขึ้น? ทำไมถึงไม่เคลื่อนเร็วขึ้นล่ะครับทั้งๆที่ยางที่ใส่ใหม่ๆน่าจะมีแรงดึงมากกว่ายางที่ใส่อยู่เดิม

ที่ถามนี่เพราะว่าสงสัยครับไม่รู้ว่าขั้นตอนนี้นานไปรึเปล่า ถามเพื่อนๆเค้าก็บอกว่าเค้าใส่กันเดือนเดียวเอง --'' คืออยากจัดเสร็จๆเร็วๆอ่ะครับ ตอนนี้ย้ายที่อยู่แล้วไปหาหมอบ่อยๆแล้วเหนื่อย

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

จากคุณ : 0oTao0
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 54 07:23:19 A:172.168.1.215 X:61.90.5.72 TicketID:312952

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com