Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าเรายังไม่มีลูก แต่อายุเกิน 35 ปี อยากเก็บไข่ของตัวเองไว้ได้ที่ไหนบ้างคะ เมืองไทยมีเก็บมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้อายุเกิน 35 แล้ว แต่ยังไม่มีลูก ยังไม่ได้แต่งงานคะ
แต่ตอนนี้เริ่มมีความคิดว่า ถ้าไม่มีใครอยู่กับเรา  เราอยากมีลูกไว้อยู่เป็นเพื่อน เพราะตอนนี้พร้อมทั้งรายได้ และการงาน แล้ว แต่ห่วงเรื่องสุขภาพ เพราะมากเกินแล้วที่จะมีบุตร แต่ก้อยังอยากเก็บ ไข่ ของตัวเองไว้ เผื่ออนาคต อยากมีลูก โดยวิธีอื่น เช่น อุ้มบุญแทน จะได้มีไข่ไว้ โดยเก็บแช่ไว้

ไม่ทราบเมืองไทย มีแล้วหรือยังคะ ที่ไหนมีเก็บบ้างคะ และคชจ.แพงมั้ยคะ
หรือ ถ้าแบบมี อุ้มบุญเลย มีหรือยังคะ จะได้รีบหาข้อมูล เพราะอายุมากขึ้น แต่ไม่มีใครรับมรดก ไม่ช่าย 555 อยากเลี้ยงลูกคะ อยากรู้สึกความเป็นแม่คนคะ อยากดูแลเด็กสักคนด้วยตัวเองก่อนไม่มีแรงคะ อยากใช้ชีวิตให้คุ้มกับที่เกิดมาเป็นเพศแม่ ถ้าทำได้นะคะ  อีกอย่างเสียดายทรัพย์สินที่ทำมาคะ ไม่รู้จะทำไว้ให้ใครคะ  ถึงแม้มีหลาน ๆ หลายคน แต่เค้าก้อไม่ได้อยู่กับเรา หรือว่าดูแลเราคะ  

แก้ไขเมื่อ 12 เม.ย. 54 22:22:20

จากคุณ : ต้นทับทิมของแม่
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 54 20:42:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com