Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับ Stay Cool (ใยแก้ว) กับสุขภาพหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจาก คำถาม/ปัญหา จากห้องชายคา

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R10433804/R10433804.html

เกี่ยวกับเจ้า Stay Cool ฉนวนใยแก้วตรา elephant สำหรับงานหลังคา

ถ้าสูดดม เข้าไปนี้ จะเป็นอัตรายกับระบบทางเดินหายใจมากเปล่าครับผม
ผมเห็นช่าง ปีนขึ้นไปแก้งาน, ปิดรอยขาด รอยตัด,
โดยไม่มี สวมหน้ากากป้องกันเลย  ขึ้นไปเกือบ 2 - 3 ชม. เลยทีเดียว
เดียวพรุ่งงี้ก็ต้องมีแก้อีก เลยว่า จะหาซื้อ หน้ากากให้ซะหน่อย
เห็นแล้ว มันคาใจจริงๆ
จะว่าไปผมก็โผล่หัวขึ้นไปช่วยเค้า ครึ่ง ชม. ได้
โดยไม่ป้องกันอะไรเหมือนกัน (ไม่รักตัวเองซะจริงๆ )

ถ้าสูดเข้าไปแล้ว มันจะมีทาง ออก มาเอง มาอีกไหมครับผม
จากข้อมูลในเวป รวมเอกสาร 108 1009 ที่อัพโหลดขึ้นเวป
จับใจความได้ว่า มันไม่ได้ก่อเป็น มะเร็ง แน่นอน แล้ว(หรือเปล่า)
แต่จะเป็นโรค อย่างอื่น แทนไหมครับ 

ไม่สามารถหาข้อมูลแจกแจง ในส่วนนี้จากเวป ช้าง ได้เลย
มีแต่บอกว่า
"ระหว่างการติดตั้งต้องสวมใส่ถุงมือ เสื้อผ้ามิดชิด รองเท้าหุ้มส้น แว่นตานิรภัย และผ้าปิดจมูกเพื่อป้องกันฝุ่นละอองและการสัมผัสโดยตรง
ซึ่งอาจจะทำให้คัน หรือ ระคายเคืองได้"

กังวลตั้งแต่ สุขภาพกาย ยันจะเป็นสุขภาพจิต ไปซะละ
รบกวนเพื่อนๆ ห้องลุม ด้วยครับผม

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 54 21:11:12

จากคุณ : Pr[a]poNg"
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 54 21:10:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com