Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(มีคลิปให้ดู)รบกวนถามคนที่เคยเห็นฟ้าแลบ+แสงแฟลชในตาของอาการจอประสาทตาฉีกว่าเป็นยังไงคะ ติดต่อทีมงาน

คือสงสัยมานานแล้วน่ะค่ะ ว่าการเห็นแสงฟ้าแลบ...แสงแฟลชในตานั้นมันเป็นยังไง
เพราะตอนนี้เป็นวุ้นในตาเสื่อมอยู่ หมอก็เตือนทุกครั้งว่าถ้ามีอาการแบบนี้ให้รีบมาตรวจ
คือกลัวมากอ่ะค่ะเพราะหมอบอกว่าเป็นอันตราย แต่พอถามหมอว่าเห็นยังไง หมอเค้าก็อธิบายไม่ถูก
ไอครั้นจะรอให้เจอกับตัวเองก็ไม่อยาก(ก็เค้ากลัว T^T)

ลองเซิร์จหาตามกูเกิ้ลแล้ว เห็นมีคนถามตามบอร์ดเหมือนกันแต่ก็ไม่มีคำตอบที่แน่ชัด
ตอนนี้เหมือนจิตตกอ่ะค่ะ กลัวไปหมด เห็นอะไรแว๊บๆแลบๆก็จะใจเสียทันที
จะคิดเป็นตุเป็นตะไปหมด เริ่มไม่รู้เเล้วว่าอันไหนเป็นแสงจากข้างนอก หรือว่าเป็นแสงฟ้าแลบในตา

เลยขอรบกวนพี่ๆน้องๆชาวบอร์ดพันทิพช่วยแจ้งแถลงไขด้วยเถอะค่ะ ว่าเวลาเห็นแสงฟ้าแลบในตานี่
มันจะเห็นทั้งจอภาพตา(เหมือนในคลิป)หรือเปล่าคะ เพราะเห็นบางคนมีบอกว่าเห็นแปล๊บๆทาง"หางตา"
แล้วถ้าฟ้าแลบที่ว่ามันเป็นเหมือนในคลิปจริง แล้วถ้าเวลาเห็นทาง"หางตา"นี่ ความสว่างของมันเท่ากับในคลิปเลยป่ะคะ(เพียงแต่เป็นแค่ที่หางตา)
ก็เลยอยากทราบน่ะค่ะ จได้คอยมาสังเกตตัวเองบ้าง รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ  ขอบบพระคุณล่วงหน้าค่ะ m(_ _)m

คลิปค่ะ(แสงแฟลชจะมีประมาณนาทีที่0.47เป็นต้นไปค่ะ)

http://www.youtube.com/watch?v=UGj5tRzQIU0&feature=related

แก้ไขเมื่อ 15 เม.ย. 54 01:37:26

จากคุณ : Kidz-devil
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 54 01:36:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com