Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาโรงพยาบาลที่รักษาอาการมือซ้ายชา ติดต่อทีมงาน

ตอนแรกมีอาการชาที่มือซ้ายเวลาตื่นนอนมาแล้วจะค่อยๆหายเป็นมาหลายปีแล้วค่ะ แต่เดือนกว่าๆมานี้อาการหนักขึ้นคือชากลางดึกแล้วเกร็งปวดจนแทบร้องไห้เลยค่ะ ทั้งนี้มีเพื่อนแนะนำไปทำกายภาพดู ก็ไปทำมาตั้งแต่เริ่มเจ็บมาเรื่อยๆ ซึ่งจากการวิเคราะห์และเอ็กซ์เรย์ กระดูกคอมันชิดมากหลังแอ่นผิดรูป จนไปกดทับเส้นประสาทไปถึงมือ  ตอนนี้ก็มีการทำอุนตร้าซาวน์ ใช้ไฟฟ้ากระตุ้น และมีดึงคอด้วยค่ะ ซึ่งก็ปรับโครงสร้างร่กระดูกได้ดีในระดับนึง อาทิตย์นึงก็ไปทำ 3 ครั้งและแนะนำพฤติกรรมการนั่ง การเดิน การนอน และกินวิตามิน เมคตาโคบอลมาเรื่อยๆ  แต่ตอนนี้ก็ยังชาอยู่ ต้องมาแช่นำ้อุ่นตลอด แต่อาการชามือก็ไม่หนักเท่าก่อน แต่จะเป็นเกร็งปวด และตรงโคนนิ้วมันบวมมาก ตอนแรกเป็นนิ้วชี้ ตอนนี้ทุกนิ้วเลย  กำมือไม่แรง แช่นำ้ไม่หาย พอปรึกษาคนทำกายภาพเค้าบอกว่าเป็นอาการเบื้องต้นของนิ้วล็อค ลองดูว่าใส่ถุงมือนอนแล้วยังชาอยู่มั้ย ถ้าไม่แสดงว่าเป็นชัว ตอนนี้ใส่ตอนนอนแล้วไม่ชา แต่พอถอดปั๊บชาเลย ปวดร้าวสะบักหลัง และหลังที่ปรับไม่ให้แอ่น เค้าบอกว่าช่วงนี้เป็นช่วงนี้ทรมานมาก แต่ที่มือนี้ซิทรมานมากกลัวโดนผ่าตัด ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะทำไงให้หายเร็วๆ ต้องทรมานเจ็บลุ้นทุกคืน ถ้ารอกายภาพอย่างเดียวคงไม่ไหว รบกวนแนะนำโรงพยาบาลไหนบ้างได้มั้ยค่ะ ทรมานมากเลยค่ะ มันแปล๊บๆนิ้วตลอดเวลา รู้เลยค่ะว่าเส้นเอ็นที่มือมีตรงไหน  ขอข้อมูลหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ

จากคุณ : Funky Anne
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 54 19:55:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com