Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เป็นกล้ามเนื้ออ่อนแรง ออกกำลังกาย เล่น weight ได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ผมมีเรื่องรบกวนสงสัยครับ คือเพิ่งถูกวินิจฉัยว่าเป็น MG class I คือมีอาการแค่หนังตาตก เวลา บ่ายๆ เหนื่อยๆ มีปวดหัวบ้าง ยังไม่มีอ่อนแรงที่ื่อื่นร่วมด้วย จะมีก็แค่เมื่อยๆบ้าง  หมอให้ mestinon 60mg วันละ 3 เวลา มันอยู่ได้สักพักเองก็เป็นอีกละ แต่เพิ่งเริ่มกินน่ะคับ ไม่ถึงเดือน เดี่ยวคงดีขึ้น
หมอไม่ค่อยบอกไรผมมากนัก แล้วผมก็ลืมถามด้วย เช่น ห้ามกินอาหารอะไรไหม และออกกำลังได้ไหม ก่อนหน้าผมเริ่มเล่นเวทอ่ะคับอยากล่ำ แต่ตอนนี้ เริ่มสับสว่าจะเล่นได้ไหม ครับ ไม่งั้นผมฉุแน่เลย

จากคุณ : บูรพาไร้พ่าย_จิงดิ่
เขียนเมื่อ : 21 เม.ย. 54 14:22:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com