Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบบว่าไม่ได้หมกมุ่น ไม่ได้วิกลจริต แค่ช่างสังเกตุอ่ะครับ คือแบบว่า หอ มอ ออ ยอ แตกปลายอ่ะครับ ติดต่อทีมงาน

ก็อย่างที่บอกไว้ตามหัวกระทู้อ่ะครับ แบบว่า ตอนอาบน้ำอ่ะครับ

แล้วก่อนจะอาบก็เอามือเกา ๆ ตรง หอ มอ ออ ยอ ให้มันแตกตัวออกมา ไม่เป็นกระจุก ใหมันง่ายต่อการทำความสะอาด

คือมันมีก็ม่วงหรอยบ้าง แต่ก็ไม่ได้สนใจ แต่มีอยูวันนึง แบบว่ามันคันนิดหน่อย

ทีแรกก็คิดว่าปลอยหมายมันคงทื่ม ๆ ก็เลยถู ๆ ไถ ๆ นอกกางเกง มันก็หาย

แต่พอจะอาบน้ำ คิดขึ้นได้ว่าเมื่อก่อนเคยถอนผมคันให้เพื่อน เอ๊ะ เหมารอยก็เป็นเส้นเหมือนผมนี่ เพียงแต่ว่ามันงอทุกเส้น

คือเวลาผมคันเนี่ย มันจะงอ ๆ ใช่ป่ะ เวลาเอามือลูบ ๆ ดูมันจะขลุขละ ๆ ก็ใช้หลักการเดียวกันนี้กับสร้อยเหม็น

ทีแรกก็แยกไม่ออกหรอกครับ เพราะมันก็งอ ๆ และก็ ขลุขละ ๆ เหมือนกัน แต่เวลาดึงแล้วมันจะรู้สึกคัน ๆ อ่ะครับ

พอมันคัน ๆ ก็ดึงเลย แต่ที่แปลกก็คือ บางเส้นมันแตกปลายอ่ะครับ เหมือนเส้นผมเลยอ่ะ

ก็คือแบบว่าก็ไม่ได้จะเอาไปโชว์ใครหรอกนะ ก็ปล่อยมันแตกข้างในไป ใครไม่ได้มาเห็นนี่

แต่มันอาจจะมีสาเหตุมาจากอะไร ที่อาจส่งผลไปหาอะไรอย่างอื่น คือทรงผมบนหัวของผมค่อนข้างสั้นอ่ะครับ

คือถ้าผมไว้ผมยาวมันมีโอกาสจะแตกปลายได้หรือไม่ คือแค่อยากจะถามน่ะครับ

แบบว่าเคยเห็นผลิตภัณฑ์บำรุงผมป้องกัน บวก รักษาผมแตกปลาย อ่ะครับ

แล้วผมแตกปลายนี่มันมีสาเหตุจากกอะไรกันแน่ ขาดสารอาหารบำรุง ไม่อยากรักษาจากภายนอกอ่ะครับ

รักษาจากภายในน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า

ปอลอ กระทู้นี้ไม่ได้ล่อเป้าแต่ประการได ความจริงล้วน ๆ

เผื่อมีคนถามหาภาพปลากรอบ คือผมไม่มีกล้องที่มีคุณสมบัติที่สามารถถ่ายภาพในระดับมาโครขนาดเส้นผมได้จริง ๆ เลยต้องขอติดไว้

แก้ไขเมื่อ 21 เม.ย. 54 14:30:27

แก้ไขเมื่อ 21 เม.ย. 54 14:29:21

จากคุณ : snowmous
เขียนเมื่อ : 21 เม.ย. 54 14:28:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com