Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กินโรแอคคิวเทนแก้สิว แล้วเส้นผมร่วงมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

ปกติเป็นคนมีปัญหาผมร่วงจากพันธุกรรม  ต้องกินยาฟิแนสเทอไรด์
ทุกวัน   เพื่อไม่ให้ผมร่วงครับ

วันก่อนไปหาหมอรักษาสิวอุดตันที่คลีนิค  
คุณหมอบอกว่า  ถ้ากดสิวออกไปจนสิวเหลือน้อยมากแล้ว
ก็อาจจะให้กินยา โรแอคคิวเทน   เพื่อหยุดปัญหาที่สาเหตุ
เพราะยานี้จะไปยับยั้งการผลิตไขมันของต่อมไขมัน
ดังนั้น   ก็จะไม่มีสิวอีก  ไม่ต้องเข้าคลีนิคบ่อย ๆ
และคุณหมอก็ให้ลดครีมต่าง ๆ ให้ใช้เฉพาะครีมกันแดด กับ
Moisture เนื้อบางเบา หรือไม่ต้องใช้ moisture ก็ได้ เพราะเป็นผิวผสมอยู่แล้ว

ผมเห็นคนกินโรแอค แล้วก็หน้าใสจริง แต่ก็รู้ว่ามีผลข้างเคียงหลายอย่าง
เรื่องที่กลัวที่สุดคือ ผมร่วง  เพราะว่าปกติ ก็ร่วงอยู่แล้ว

จึงอยากรบกวนถามเพื่อน ๆ ที่พอจะทราบเรื่องนี้ว่า
ยาโรแอค  มันจะหักล้างกันกับยาฟิแนสเทอไรด์หรือเปล่า
และมีใครทานโรแอคแล้วผมร่วงบ้างมั้ยครับ

จากคุณ : TJK
เขียนเมื่อ : 21 เม.ย. 54 15:16:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com