Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(เรท) สอบถามเรื่องประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ ติดต่อทีมงาน

ประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ เป็นมาตั้งแต่ครั้งที่มันเป็นแรกๆ แล้ว (ประมาณอายุ 15-16 แหละค่ะ)

หายไปประมาณ 2-3 เดือนต่อครั้ง ครั้งที่หายไปนานสุดคือ 6 เดือนทั้งๆ ที่ไม่เคยมีอะไรกับใคร

แต่ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรมาก คิดว่าเราโชคดีมากกว่าที่มันไม่มา

แล้วพอโตขึ้น เริ่มปวดประจำเดือนค่ะ คือเมื่อก่อนตอนที่ประจำเดือนขาด จะไม่เคยปวดเลย แบบไม่รู้สึกอะไรเลย แต่ตอนนี้ตั้งแต่ก่อนเป็นประมาณเกือบอาทิตย์จะปวดท้อง ปวดหลัง คัดเต้า พอมาวันแรกก็ปวด แต่วันที่สองจะปวดแบบ...ลุกไปไหนไม่ได้เลยค่ะ ลุกไม่ขึ้นเลยจริงๆ มันปวดมากๆ เวลาปวดเหมือนปวดถ่วงๆ แล้วมีอะไรมาบีบแถวๆ ท้องน้อยน่ะค่ะ

เราเป็นอะไรรึเปล่าคะ?

จากคุณ : ส้มเช้งเองจ้า
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 54 18:16:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com