Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีปัญหาชีวิตครับระหว่าง คนที่ใช่คนที่รักรัก และ คนที่สำคัญมาก ไม่รู้จะเลือกใคร ติดต่อทีมงาน

คนแรกคือคนที่สำคัญ อยู่เคียงข้างผมเสมอมา อยู่ใกล้ชิดกับผมตลอด เสมือนน้องสาวที่สนิทกันมาก ผมมีความรัก แต่ไม่มีความใคร่เลยและน้องเค้าก็ไม่มีต่อผมเช่นกัน ต่างคนต่างเคยมีแฟนกันมาก่อน ต่างคนต่างก็ยอมรับว่าเรื่องบนเตียงนี้ไม่มีอารมณ์เหมือนตอนอยู่กับแฟนเก่าเลยด้วยกันทั้งคู่ ทำให้ปีนึงแทบไม่เคยมีอะไรกันเลย ผมเป็นที่ปรึกษาและช่วยเหลือในเรื่องการเรียนการงานเค้าเสมอมา และเค้าก็เป็นกำลังใจให้ผมในทุกๆเรื่องเพราะเรื่องงานเค้าให้คำปรึกษาหรือช่วยอะไรผมไม่ได้เลยสักเรื่อง

และอีกคน เป็นสาวในอุดมคติของผู้ชายเกือบทุกคนทุกๆอย่างเลย และไม่เคยมีประวัติเสื่อมเสียอะไรเลย คุยกับผมรู้เรื่องเข้าใจกันดีเนื่องจากทำงานสาขาอาชีพใกล้เคียงกันและเค้าเก่งและขยันกว่าผมมาก แนวคิดเหมือนกัน สามารถช่วยเหลือและเป็นที่ปรึกษาให้ผมก้าวหน้าในอาชีพการงานได้ และเรื่องอย่างว่าก็เข้ากันได้ดีมาก วันละครั้งยังได้ ผิดกับคนแรกอย่างมากก็ปีละ 2-3 ครั้ง (เป็นมาตั้งแต่แรกๆที่คบกันเลยครับไม่ใช่พึ่งมาเบื่อกัน)

ใช่ผมหลงรักคนที่สอง แต่ก็ทิ้งคนแรกไม่ได้ เพราะเค้าเหมือนน้องสาวแท้ๆของผมเป็นอย่างมาก  
ผมอยากได้แง่ แนวคิดของผู้มีประสบการณ์ ว่าจัดการปัญหานี้อย่างไร

ปล. Login เพื่อนนะครับ เค้ามีหลายตัวเลยยืมมาใช้

จากคุณ : Raptor22
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 54 11:27:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com