Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้รู้ เรื่องมะเร็งเต้านม ติดต่อทีมงาน

ไปตรวจสุขภาพมาคะ เเมมโมเเกรมและอุลตร้าซาวส์เต้านม
ผลแมโมเเกรม ไม่ผิดปกติค่ะ แต่อุลตร้าซาวส์ หมอศัลย์ดูผลในคอมฯบอกว่า พบก่อนเนื้อ ประมาณ1 ซ.ม. ผิวรอบไม่ค่อยสวยแต่หมอคลำดูแล้วไม่พบค่ะหมอศัลย์เลยบอกว่าทำไมหมอที่อุลตร้าซาวส์ไม่ใช้เข็มเจาะดู คุณหมอท่านเลยนัดเราอีก 3เดือน มาดูใหม่ ตอนนั้นเราไม่คิดอะไรยังงงและช๊อคกลัวไปสารพัดเลยไม่ได้คิดว่าทำไมหมดนัดไกลจัง ถ้าเราเป็นร้ายแรงมากจะรักษาทันมั้ย
1.ขอถามผู้รู้เคสเเบบนนี้ปกติเขาทำอย่างไรค่ะ
2.เรากำลังจะไปที่สถาบันมะเร็งค่ะ ถามว่าขั้นตอนตรวจวินิจฉัยจนานมั้ยค่ะกว่าจะทำการรักษา
3.โอกาสที่เราเป็นมะเร็งเต้านม 100 แล้วใช้มั้ยค่ะ(เพราะเคยอ่านพบว่า ผิวก้อนเนื้อที่ไม่สวยคือขรุขระ จะเป็นมะเร็ง
รบกวนตอบด้วยค่ะ ไม่สบายใจอย่างมาก ทั้งที่พยามที่จะทำใจแต่มันยังทำไม่ได้ค่ะ
ขอขอบพระคุณล่างหน้า ทุกท่านค่ะ ขอให้ปลอดโรคภัยทุกคนนะค่ะ

จากคุณ : เป็นทุกข์
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 54 17:31:22 A:10.111.84.28 X:61.7.251.65 TicketID:317362

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com