Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท จะผ่าตัดหรือจัดกระดูกดีครับ ติดต่อทีมงาน

ผมมีอาการปวดร้าวลงขามา 2 ปีแล้่วครับ ตอนนี้อายุเพียงแค่ 21 ปีครับ

แต่ที่ผ่านมาก็รักษาโดยการไปกายภาพตลอด

ซึ่งก็ถือว่าดีขึ้่น แต่ช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมาผมไปเที่ยวเมืองจีน อาจจะเพราะต้องนั่งเครื่อง

และรถทัวร์เป็นเวลานานเลยทำให้มีอาการทรุดลงไปอีก จากเดิมผมจะปวดร้าวแค่ตอนเย็นๆ

แต่กลายเป็นว่าตอนนี้มีอาการปวดร้าวตั้งแต่ช่วงเช้า และมีอาการชาที่ข้อเท้าตามมาเล็กน้อย

ล่าสุดผมก็ได้ไปลองทำ MRI ดูก็พบว่าหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทตรงช่วง L5-S1

ผมได้ไปปรึกษากับคุณหมอถึง 3 ท่าน(รพ.สมิติเวช/คลีนิกศูนย์แพทย์พัฒนา/

รพ.กรุงเทพ)ก็ได้ให้คำแนะนำเหมือนกันหมดคือการผ่าตัด

แต่ล่าสุดผมลองได้ไปหาคลีนิกดีสปายน์ตรงแถวพัฒนาการ 31 เป็นคลีนิกของการจัดกระดูก

หมอที่นู่นเค้าก็บอกว่าสามารถรักษาให้หายได้ภายใน 6-7 เดือน ซึ่งที่บ้านก็อยากจะให้รักษา

ด้วยวิธีการจัดกระดูกเพราะไม่ผ่าตัด แต่ส่วนตัวผมอยากจะผ่าตัดไปเลยเพราะทุกวันนี้ก็ไม่

สามารถที่จะเดินไปไหนไกลๆหรือนั่งนานๆได้เพราะจะมีอาการปวด

เรื่องการจัดกระดูกตอนผมฟังเค้าพูดก็เหมือนจะดี แต่พอหลังๆผมรู้สึกว่าพนักงานรีบที่จะปิดการ

ขายให้ได้ โดยเสนอผมเป็นคอร์ส ตอนนั้นผมก็บอกปฎิเสธไปก่อน เค้าก้ยังจะเสนออีกว่าวาง

มัดจำไว้ได้นะ(มัดจำ 10000 บาทจากราคาเต็ม 70000 กว่าบาท รักษา 80 ครั้ง)และก็

พยายามจะไซโคว่าการผ่าตัด ถ้าผ่าไปแล้วอนาคตก็ต้องมาผ่าตัดอีก

เลยอยากทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆในห้องนี้มีใครเคยรักษาหรือเคยได้ยินเรื่องการรักษาหมอนรอง

กระดูกทับเส้นประสาทด้วยการจัดกระดูกหรือเปล่าครับว่าดีอย่่างไร หรือว่าผมควรจะผ่าตัดดีครับ

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ค. 54 09:46:05

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ค. 54 09:45:31

จากคุณ : Jeboo
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 54 09:44:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com