Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อ่านกระทู้ในเว็บ pantip แล้วตาพร่ามัว ปวดตา(ชั่วขณะ) อยากบ่น ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้ว่าเข้ามาถูกที่รึปล่าวนะครับ ปกติผมก็เข้ามาอ่านกระทู้ในพันทิปบ่อยๆ ก็ไปหลายห้อง ไม่มีที่ประจำ(ขาจร)
ที่เน้นก็กระทู้แนะนำของแต่ละห้อง อ่านๆไปก็เพลินดี แต่พอหลังจากออกจากเว็บพันทิป จะรู้สึกว่าตัวเองปวดตา ตาพล่ามั่ว
ต้องใช้เวลาพักสายตาอยู่สักพัก แรกๆก็ไม่รู้สาเหตุ หลังๆรู้สึกว่าเข้ามาทีไร ก็มีอาการเดิมๆทุกที เลยเดาว่าเป็นเพราะ
"สีพื้นหลัง และสีตัวอักษร" ของที่นี่ มันต่างจากเว็บทั่วไปที่มีพึ้นหลังสีขาว ตัวอักษรสีดำ

แค่ไม่รู้จะไปบ่นให้ใครที่ไหนฟัง ก็มาถามความคิดเห็นจากสมาชิกด้วยกันเอง ที่เข้ามาที่นี่กันบ่อยๆ
อยากรู้ว่าสีสันที่เป็นอยู่ตอนนี้ คนอื่นมีอาการเหมือนผมหรือเปล่า แล้วถ้าเป็นกันมากๆ เราควรเลิกเข้าเว็บ pantip หรือทางเว็บ ควรเปลี่ยนสีของเว็บ

ผมไม่ได้ต้องการมาดิสเครดิตนะครับ อยากบ่น และอยากรู้ว่าคนอื่นจะบ่นเหมือนกันไหม
(ถ้าเขาไม่ยอมเปลี่ยน ก็คงต้องทนอ่านแบบนี้ต่อไป T T)

จากคุณ : Vonsontin
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 54 18:37:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com