Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณหมอครับ...แม่ผมเป็นโรคหัวใจโต...แม่จะเป็นไรมากมั้ย ครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้พาแม่ไป ตรวจไทด์รอยด์ ประจำเดือน แม่บ่นว่าเหนื่อย บางครั้งก็ ใจสั่น

วันนี้ หมอบอกว่า แม่หัวใจโต...หมอว่าถ้ารักษาไม่ให้มีสภาวะความดัน สูง ต่ำ ก็ไม่อันตราย ผมกลัวๆและเสียใจมากครับ..ไม่อยากให้แม่เป็นโรคอะไรเลย แค่แม่เป้นไทรอยด์ คอพอกก็ ก็สงสารแม่แล้ว...(ร้องไห้) วันนี้กลับมาจากโรงบาลก็คิดเยอะนะ..คิดมากด้วย..แต่แม่ก็เข้มแข็งบอกว่ามันไม่เป็นไรหรอก โรคนี้..มันไม่เป็นไรมากมายใช่มั้ยครับ และควรดูแลยังไง..แม่อายุ 55 แล้วครับ ยังแข็งแรง  แต่ถ้าแม่เป็นโรคหัวใจโต.....แม่จะเป็นไรมากมั้ยอ่ะ ......

และเราจะดูแลอาหาร การกิน ให้แม่ยังไงครับ วันนี้เหนื่อยใจหลายอย่าง..อยากทิ้งงานทั้งหมดมาดูแลแม่...สงสารแม่!!

จากคุณ : คุณพระนายไวยวงศา
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 54 20:49:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com