Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(เรท)เกย์ ไม่เกย์ อ่านสักนิดครับ เอดส์....เรื่องใกล้ตัวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาต ใช้บัตรผ่านครับ....ตั้งแต่เล่นพันทิปมา ไม่เคยถอดล็อคอิน ออกเลยครับ .......ตัวจริง เสียงจริง ไม่เคยคิดจะปิดบังอะไรครับ

แต่วันนี้ ผมไม่รู้ว่า ผมจะมีทางไหนที่จะเตือน เพื่อน ๆ ได้ยังไงครับ ไม่มีหนทางใดนักที่จะ ให้คนกลุ่มเดียวกันรู้ตัวได้.............

ออกตัวก่อนเลยนะครับ.............ผมเป็นเกย์

ทุกคนรู้จัก..........โรคเอดส์ นะครับ

ทุกคน .......กลัว..........มากกกกกกกกกกกก

เมื่อไม่ถึงเดือนที่ผ่านมา เพื่อนผมอีกคน ที่เป็นเกย์ ซึ่งเขาค่อนข้างเยอะมากในเรื่องอย่างว่า...........เค้าได้ชักจูง เพื่อน 4 คน ที่เป็นเกย์ ซึ่งก็มีทั้งเพื่อนที่เค้าเคยเสียว และไม่เคยเสียว..........ก็ไม่รู้อารมณ์ไหนครับ เค้าชวนกันไป ตรวจเอดส์.............ผลออกมาว่า.............ไปตรวจ 4 คน .......ผลที่ได้ คือ เป็นเอดส์ 2 คน และไม่เป็น 2 คน

เพื่อนผมโชคดี.............เค้ารอด ไม่เป็นครับ........ผมดีใจกับเค้ามาก...........เพราะหากเค้าเป็น........ก็ไม่ได้มีเพียงเค้าที่เป็น นั่นหมายถึงคนที่เค้ารัก..............ด้วย

ที่สำคัญ คนที่เป็น พึ่งจะ จบป. ตรี พึ่งจะทำงาน.........และเพียงเพราะ การนัดเสียวกันครั้งแรก.........ไม่มีถุง..........นั่นคือ ที่มาคือ..........คำว่า......เอาสด

และที่สำคัญกว่านั่น.......ทั้ง 2 คน หน้าตาดี(เพื่อนผมบอกนะครับ ผมไม่เคยเจอสักคนครับ)........และทั้งสองคน ไม่สามารถ ดูได้จากภายนอกว่า เป็นเอดส์เลย.......ดูดี ปกติ ทุกอย่างครับ

ก็หวังแต่ว่าทั้ง 2 คน คงยับยั้งความต้องการบางอย่างได้ และไม่คิด...แก้แค้น

และเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ..........ผมก็ได้ฟังเรื่อง ที่น่ากลัวจากเพื่อนผม อีก 1 เรื่อง...........อีก 1 คน

คนนี้ เพื่อนผม เล่าว่า เค้าเคยเสียวกันก็แค่ภายนอก(เกย์คงทราบดีนะครับ ว่าภายนอก คืออะไร แต่มันก็มีหลายระดับ)........

เพื่อนผม เจอเค้าโดยบังเอิญ ในสภาพที่สมบูรณ์(เจ้าเนื้อ)...ก็ทักทายกันเป็นธรรมดา.........ก็ไถ่ถามกันปกติ เพื่อนผม บอกเค้าว่า ให้ไปตรวจเอดส์บ้างนะ เสียวบ่อย ๆ นะ

แต่คำตอบที่ได้คือ.........เค้าเป็น..........เอดส์อยู่

และเหมือนกับว่า เค้ากำลังจะไปหาเสียว........

เพื่อนผมไม่เชื่อ แทบไม่อยากเชื่อ เพราะในช่วงเวลาไม่ถึงเดือน ได้รู้จักคนเป็นเอดส์ หน้าใหม่ ถึง 3 คนเลยเหรอ......ทันทีที่เพื่อนผมกลับถึงบ้าน ก็โทรหา เค้าทันที

คำตอบที่ได้ คือ ใช่ ถูกต้องแล้ว เค้าเป็น.........เอดส์ .....ไม่ได้โกหก

สิ่งที่เพื่อนผม ทำได้คือ ให้ดูแลรักษา ตัวเอง และรักษา คนอื่นด้วย..........อย่าไป ทำร้าย..........ใคร.................

แต่คำตอบที่ได้คือ..........เค้ายังเสียวปกติ เค้าบอกว่า ก็มัน need จะให้ทำไง(เค้าไม่ห่วงใคร) คำพูดที่เค้าสื่อ ออกมา คือ ก็ในเมื่อไม่รู้จักป้องกันกันเอง จะให้ทำยังไง........

ตอนเพื่อนผมโทรไป ตัวผมเอง ก็นั่งอยู่กับเพื่อนผมครับ.....ผมได้ยินทุกอย่าง ผมอึ้ง...........เค้ากำลัง.........

แพร่กระจาย.........เอดส์

เค้ายังไงหาเสียว แถว กกท. แถวราม หรือในรัศมีที่เค้าสามารถไปได้

เค้าเป็นเอดส์ชัวร์ และเค้าเป็นรุก...........(ก็แน่นอนว่า ต้องมีคนรีดน้ำเค้าโดยการใช้ปาก)

แล้วอะไรจะเกิดขึ้นหล่ะครับ.......ผมไม่อยากจะคิด

ผมไม่รุ้ว่าผมจะเตือน เพื่อน ๆ ได้ยังไงดี ทางนี้ น่าจะเป็นทางหนึ่ง ที่ก็หวังแต่ว่า คงอาจจะช่วยได้........(บ้าง)

เอดส์ เป็นเรื่องใกล้ตัว ใกล้กว่าที่คิด.........เดิมพันกันด้วยชีวิต......

เกย์ ก็คือผู้ชาย ผู้ชาย ก็คือเกย์..............เรื่องอย่างว่า จะไว กว่าผู้หญิง หลายเท่านัก....การยับยั้ง ใจ มีน้อยมาก...........หากมีความต้องการ
.
วินาที...........คำที่น่าจะดี ก็คือ เลิกมั่ว..........หรือหากเลิกไม่ได้ ก็ต้องป้องกัน กันสุดชีวิต

(ปล. ผมกับเพื่อน ไม่เคยมีอะไรกันนะครับ ทั้งภายนอก และภายใน เพื่อนก็คือเพื่อนครับ)

จากคุณ : อยากให้เกย์ ทุกคนอ่านครับ
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 54 14:40:20 A:61.90.22.32 X: TicketID:319979

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com