Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครียด!!!ขอคำแนะนำเรื่องลดน้ำหนักจาก 90 กก. ให้เหลือ 75 กก. ภายในสามเดือนครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าช่วงนี้มาสำรวจตัวเอง หลังจากมัวแต่ทำงานและเตรียมอ่านหนังสือสอบราชการมานาน พอชั่งน้ำหนักแล้ว แม่เจ้า!!! น้ำหนักของผมตอนนี้เป็น
91.5 กิโลกรัม ส่วนสูงผม 177 ซม. หาค่า BMI แล้วประมาณ 29.5

ที่ผ่านมาพยายามออกกำลังกายมาโดยตลอด แต่เป็นด้วยเพราะภาระที่มากล้น ตลอดจนขาดกำลังใจที่ดี เลยทำให้แผนลดน้ำหนักของผมล้มมาหลายรอบแล้ว
จนกระทั่งตอนนี้ รู้สึกว่าตัวเองเหนื่อยง่าย ไม่คล่องตัวเหมือนสมัยเรียนมหาวิทยาลัย ที่สำคัญรอบเอวผมอยู่ที่ 38 นิ้ว แบบว่าส่องกระจกเห็นชัดว่ามียางมิชลินรอบเอวมากมาย ><"
เลยคิดอยู่ว่าคงปล่อยให้เป็นแบบนี้ต่อไปไม่ได้แล้วน้ำหนักตัวเกิน เสียสุขภาพ และเสียความมั่นใจด้วย

แต่ผมไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไรดี ก็เลยขอคำแนะนำจากเพื่อนๆคลับลดอ้วนว่าจะทำอย่างไรให้น้ำหนักตัวลดลงอย่างต่อเนื่อง โดยเสริมเสร้างกล้ามเนื้อไปในตัวด้วย ขอบคุณมากครับ ^^

ป.ล. ขอคำแนะนำเรื่องอาหารเพิ่มเติมด้วย เพราะผมเป็นคนชอบหิวตอนดึกอยู่เป็นประจำ และตรงนี้ล่ะครับที่สร้างปัญหา

จากคุณ : Chatthep_adf
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 54 17:31:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com