Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระหว่างสบู่ก้อนกับสบู่เหลว ชาวสวนลุมฯชอบใช้สบู่ประเภทไหนมากกว่ากัน เพราะอะไรครับ ติดต่อทีมงาน

สบู่ก้อน (34 คน)
  สบู่เหลว (46 คน)

42.50%
  สบู่ก้อน (34 คน)
 57.50%
  สบู่เหลว (46 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 80 คน

ระหว่างสบู่ก้อนกับสบู่เหลว ชาวสวนลุมฯชอบใช้สบู่ประเภทไหนมากกว่ากัน เพราะอะไรครับ

นึกอยากสำรวจความคิดเห็นดูครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้เป็นสบู่ก้อนนะ ไม่ค่อยใช้สบู่เหลวเท่าไร เพราะรู้สึกมันแพงนะ ซองชนิดเติมก็ประมาณเกือบ 50 บาท ซื้อสบู่ก้อนได้ตั้ง 4-5 ก้อนแล้ว  แต่หลังๆเห็นสบู่เหลว ชอบเอามาแพคขายซื้อ 1 แถม 1 กันเยอะ (แต่ไม่ค่อยเห็นสบู่ก้อนถึงขนาดซื้อ 1 แถม 1) เลยหันมาใช้สบู่เหลวมากขึ้น โดยเฉพาะสูตรที่อาบแล้วมันเย็นๆ  เลยอยากสำรวจความเห็นดูว่าชอบสบู่ก้อนหรือสบู่เหลวมากกว่ากัน และจริงๆแล้วพอทราบไหมครับว่าสบู่ประเภทไหนชำระล้างได้ดีกว่า ชนิดไหนประหยัดกว่ากันครับ

จากคุณ : mr_spurs
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 54 10:33:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com