Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ใครเคยผ่าต้อกระจกที่ รพ.บ้านแพ้ว บ้างคะ++++ ติดต่อทีมงาน

คุณแม่แม่อายุ 54 ค่ะ วันเสาร์ที่ผ่านมาไปงานมติชน เฮลท์แคร์มาค่ะ ได้ตรวจตากับคุณหมอพรเทพ รพ.บ้านแพ้ว แล้วเจอว่าเป็นต้อกระจกมากแล้ว ซึ่งคุณหมอแนะนำให้ผ่าได้แล้วค่ะ คุณหมอให้เลือกว่าจะผ่าที่บ้านแพ้วเลย หรือจะผ่าที่อื่นก็ได้ ปกติคุณแม่ก็เป็นคนไข้ประจำที่รพ. พระมงกุฏอยู่แล้วค่ะ ตอนนี้เลยลังเลว่าจะผ่าที่ไหนดี  เพราะถ้าผ่าที่พระมงกุฏก็จะใกล้บ้านกว่าถ้าบ้านแพ้วคุณหมอเก่ง เครื่องมือดี ก็อยากไปผ่าค่ะ ตอนนี้สับสนมากค่ะ ใครเคยผ่าต้อกระจกที่บ้านแพ้วช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าผ่าที่นี่เป็นไงบ้าง ถ้าผ่าจะผ่ากับคุณหมอท่านไหนดี

ป.ล. คุณแม่เพิ่งตรวจตาปีที่แล้วเองค่ะ ไม่เห็นคุณหมอบอกว่าเป็นต้อกระจก แต่พอมาปีนี้เจอว่าเป็นต้อแล้วก็สุกแล้วด้วย  งงมากเลยค่ะ เพราะจริงๆกว่าต้อจะสุกมันก็ไม่น่าเร็วอย่างนี้นี่คะ แค่ปีเดียวเองอ่ะ

จากคุณ : nilrop
เขียนเมื่อ : 20 มิ.ย. 54 11:17:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com