Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชวนสาวๆ เก็บซิง ไว้ชิงโชค ติดต่อทีมงาน

เกริ่นว่า เคยอ่านเจอความเห็นของคนตอบกระทู้นึงในห้องนี้ ว่าเก็บซิงชิงโชคดีกว่า
เลยรู้สึกชอบ ประกอบกับพึ่งได้เจอเหตุการณ์มาหลายเรื่อง
เลยอยากตั้งกระทู้ขึ้นมาเป็นอุทาหรณ์

ขอบอกไว้ก่อนว่า ไม่ได้ต้องการทาน มาม่า และก่อให้เกิดความ ดราม่าแต่ประการใด

ไม่ได้กล่าวหาว่าสาวไม่บริสุทธิ์แย่ ไม่มีข้อดี
ไม่ได้พูดว่าสาวบริสุทธิ์ ดีกว่าสาวที่เคยผ่านการเฉาะแล้ว

แค่เป็นความเห็นของคนๆหนึ่ง ไม่ได้จะมาว่ากล่าว
แต่แค่อยากจะพูดในเชิงห้ามปราม

สรุป เค้าแค่ห่วงนะตะเองงงง เค้าไม่ได้จะด่าใครนะ ... จบป่ะ ?

เข้าเรื่องนะ

สังคมสมัยนี้ เซ็กส์ก็เป็นอะไรที่คนส่วนมาก เริ่มมองเป็นเรื่องปกติ
ไม่จำเป็นต้องแต่งงานกัน ก็มีกันได้
ค่ะ มันไม่ได้ผิดตรงไหนค่ะ แค่อยากให้ play safe ด้วยแล้วกัน กรณีที่คุณคิดว่าคุณดูแลตัวเองได้

มาฟังเรื่องจากเพื่อนเราแล้วกันนะคะ
เพื่อนคนนี้ หน้าตาดี เป็นนายแบบ และมีโผล่ตามจอทีวี โฆษณานู่นนี่บ้าง

สมมติว่าชื่อ นาย เอ

เรากับเอสนิทกันมาก แบบ เล่นวิ่งไล่จับกันตั้งแต่ ป. 1
จนตอนนี้ทำงานแล้ว คุยกันได้แบบ ทุกเรื่อง ไม่ค่อยมีอารมณ์กระดากปากกันเท่าไหร่
เหมือนแบบ รู้สันดรสันดานกันดีมาก

ปกติ เอ ก็เป็นคนที่ค่อนข้างเจ้าชู้ ผู้หญิงเสนอ ก็ชอบสนอง
ถือคติว่า เอาพานใส่มาถวายถึงที่ ถ้าไม่รับ ก็เสียน้ำใจเค้า

เอคบกับคนทั้งนอกวงการ ในวงการ มาเรื่อยๆ มีกิ๊กบ้างประปราย
เล่าให้เราฟังบ้าง ส่วนใหญ่จะเป็นอาการหลุดพูดมากกว่า เพราะเราจะด่ามัน
ว่ามีกิ๊กแล้วไม่สงสารแฟนแกเหรอ

ประเด็นคือ ช่วงเร็วๆนี้
เอ ก็ได้คบกับ (นามสมมติ ไก่ ละกันโนะ) ไก่
ไก่แบบสวยมาก เป็นพนักงานต้องรับบนเครื่องบิน หรือ flight attendant ที่ป๊อปมาก
แฟนเก่าไก่รวยมากกกก แต่ไก่ ก็มาเลือก เอ
ที่พอมี อาจจะเพราะ เอ ไปใช้เสน่ห์อะไรก็มิอาจทราบ ไก่เลยแบบ ตัดขาดแฟนเก่าที่พยายามมาง้อทุกวี่ทุกวันอย่างหมดจด

เรื่องก็ดูเหมือนจะดี จนคบกันได้พักหนึ่ง
แน่นอน เอ ก็เริ่มทำกิจกรรมในร่มกับไก่
ซึ่งเอมันก็นะ ได้จากทุกคนที่มันคบอยู่แล้ว ยกเว้นคนหนึ่งที่ชือ ซี (นามสมมติที่นึกไม่ค่อยออก)
((จะกล่าวถึง ซี ภายหลัง))

ทุกอย่างไปได้ดี ตามแบบฉบับเอ และเอก็โอเคกับไก่ในช่วงสองสามเดือนแรกมาก
ถึงแม้ว่าไก่จะบอกว่า เอเป็นผู้ชายคนที่สามของไก่นะ

จนเมื่อสองอาทิตยืที่แล้ว ไอ้เอเพื่อนทูนหัวก็เริ่มนอย ไก่

ด้วยเหตุผลที่ว่า มัน ไม่ ใช่ คน แรก ของ ไก่
((อ่าว ไหนตอนแรกเมิงบอกว่าเมิงโอเค))

มันก็บอกว่ามันรุ้สึกลึกๆว่านอย ไม่รุ้ทำไม
แต่มันนอยที่ว่าทำไมไก่ไปง่ายมีอะไรกับคนอื่นมาก่อน
ทำไมมันไม่ได้เป็นคนแรกของไก่

////////////////// นี่คือที่ต้องการจะกล่าวถึง ต่อไปขอ refer ถึงประเด็นนี้ว่า ประเด็น 1

ต่อมา ประเด็น 2

เอ มีผู้หญิงคนหนึ่งชื่อ ซี
(ที่กล่าวไปแล้ว) ทำยังไงเอก็ลืมไม่ได้ เพราะคบไปได้พักหนึ่ง
ก็เลิกกันเพราะ ซี บอกว่าไปกันไม่ได้

แต่จริงๆแล้ว อิฉันรู้ค่ะว่าทำไมเอยังไม่ลืม
และตอนหลังเอก็เหมือนจะยอมรับหน้าเศร้ากับอิฉัน

เพราะว่า เอ ยัง ไม่ เคย ได้ ซี ค่ะ
ซีเค้ารักนวลสงวนตัว (ถึงแม้ว่า ซีจะเสียครั้งแรกแล้วตอนอยู่อเมริกา แต่หลังจากนั้นซีก็ไม่ยอมให้ความผิดพลาดนั้นเกิดอีก)

และถึงแม้ เอ จะอ้อนวอน เล้าโลมยังไง ซี ก็ใจแข็ง

ช่วงใกล้เลิกกัน เอถึงกับยอมซีแทบจะทุกอย่าง
เเต่ซี ชีเริ่ดค่ะ เป็นผู้หญิงชิคๆสวยๆที่ว่า ชั้นไม่เสียตัวเพื่อดึงเธอไว้ถ้ามันไม่เวิร์คหรอกจ้า
อารมณ์นี้

///////////////////// นี่คือประเด็นที่ 2

ประเด็นต่อมา
กับเพื่อนสาวอีกคนนึง ชีสวยค่ะ เสน่ห์แรง
เป็นแอร์ (อีกแล้ว) เพื่อนเป็นแอร์เยอะโนะ

ชีก็เป็นผู้หญิงค่อนข้างฟรี คบกับแฟน ก็มี เซ็กส์ได้ แต่ชี play safeค่ะ
no condom, no sex

แต่ความดราม่าครั้งล่าสุดของชีคือ

กับผู้ชายคนนี้ที่ชีรักมากกก จริงจังมากกก
เค้าไม่ได้พยายามให้ชีมีเซ็กส์ด้วย
แต่พอเค้ารู้ว่าชีเคยผ่านผู้ชายมาแล้ว

เค้าขอตีจาก บอกว่า เค้าอยากให้แม่ของลูกเป็นคนรักนวลสงวนตัว
เพื่อที่จะได้สอนลูกสาวในอนาคตว่า อย่าชิงสุกก่อนห่ามนะลูก

//////////////////////// ประเด็นที่ 3

ประเด็นสุดท้าย
คือกลับมาที่เพื่อน เอ
เพื่อนเอชอบมีกิ๊ก อย่างที่ได้กล่าวไป
และเพื่อนเอ ชอบ สอดสด no stand-in, no condom
แม่เจ้า ... กับกิ๊กก็ไม่ใส่ถุงจ้าาา

และแฟนก็เชื่อใจ (คนก่อนๆหน้าไก่,, เอก็หลอกต่างๆนานาให้ตายใจ และเสียบสด)

เสี่ยงตรงนี้แหละค่ะ ถึงจะเป็นแฟนกัน แต่ก็ไวใจไม่ได้เสมอไปมั๊ยคะ ?
เราต้อง safe ตัวเองก็นะ

////////////////// ประเด็นที่สี่

จากที่กล่าว เลยอยากจะสรุปว่า

อย่ารีบไปมีอะไรกับผู้ชายเลยนะลูกกกกก
ผู้ชายไทย(ส่วนมาก ไม่ใช่ทั้งหมด) ก็บอกว่าไม่คิดอะไรไม่คิดอะไร ((กลับไปที่ประเด็นหนึ่งและสาม))

แต่ลึกๆในใจน่ะ มันก็คิดอยู่ดีละค่ะ แล้วถ้าเค้าได้คุณแล้ว เค้าก็ไม่ง้อคุณ ไม่ยอมคุณ เท่าตอนที่เค้ายังไม่ได้คุณหรอกจ้า
((กลับไปประเด็นสอง))

และสำหรับคนที่มั่นใจว่า อ่าว ชั้นสวยชั้นโต ชั้นรับผิดชอบตัวเองได้
ไม่ได้ว่าว่าผิดจ้า แค่จะเตือนว่า no condom, no sex นะคะ
((กลับไปประเด็นสี่))

ถ้าคุณไม่ป้องกันตัวคุณเอง
ใครจะมาช่วยคุณล่ะคะ จริงมั๊ย

สุดท้าย เล่นสนุกอย่างมีขอบเขตนะคะสาวๆ :)
รักและห่วงใย
((และอย่ามาต้มมาม่าให้กินแถวนี้ อิฉันกลัว))

จากคุณ : ArtemissAss
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 54 19:15:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com