Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นอนหลับไม่สนิท และชอบตื่นช่วงใกล้เช้า มีวิธีแก้ไขไหมคะ? ติดต่อทีมงาน

ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา
รู้สึกนอนไม่เต็มอิ่มเลยค่ะ
ปกติเข้านอนอยู่ที่ประมาณ 4 ทุ่ม - 5 ทุ่ม และจะตื่น 7 โมงเช้าทุกวันค่ะ
แต่อาทิตย์ที่ผ่านมา ชอบตื่นราวๆ ตี 4 ครึ่ง(มีบางวันตี 2-3 ด้วย)
ตื่นแบบเต็มตาด้วยนะคะ แล้วถ้าเราจะนอนต่อ ก็นอนต่อได้
และจะสะดุ้งตื่น หลังจากนั้นประมาณ 1 ชั่วโมง หรือ 30 นาที
เป็นอย่างนี้จนถึงเวลาที่ต้องตื่นจริงเลยค่ะ

มันเป็นเพราะอะไรคะ?
มีวิธีที่ทำให้หลับยาวถึง 7 โมงเช้าไหมคะ?
มันน่าหงุดหงิดแล้วรู้สึกง่วงระหว่างวันด้วยค่ะ Y^Y
มันเสียดายเวลาแทนที่จะได้นอนยาวอีกอย่างน้อย 2-3 ชั่วโมง
กลายเป็นว่านอนไม่ได้ เพราะกึ่งหลับกึ่งตื่นตลอดจนถึงเวลาตื่น

ไม่มีเรื่องเครียดนะคะ หรืออาจจะเป็นเพราะเครียดหรือเปล่าคะ T^T
ถ้าคืนนี้ยังนอนแล้วเป้นแบบนี้จะครบ 1 อาทิตย์พอดี = =

จากคุณ : 1stUpon
เขียนเมื่อ : วันต่อต้านยาเสพติดโลก 54 20:36:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com