Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเล่น Fitness แบบวันละส่วน (แยกส่วน) แล้วเหมือนกล้ามเนื้อมันได้พักเยอะเกินไป ไม่ทราบว่าวิธีนี้ดีสุดแล้วใช่ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

สมัยก่อนผมจะเล่นฟิตเนสอย่างนี้ครับ วันแรก อก + หลังแขน + ไหล่ + หน้าท้อง
วันที่สอง หน้าแขน + หลัง + ขา + ท้อง
แล้วก็พัก แล้วก็เล่นวนแบบนี้ใหม่ วันนึงจะเล่นประมาณ 2 ชั่วโมง รู้สึกว่ากล้ามเนื้อมันพัฒนาเร็วดี

--------

แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนวิธีเล่นใหม่ตามแบบที่เขาแนะนำกัน เป็นเล่นวันละส่วน วันแรกอก วันที่สองหลัง วันที่สามหน้าแขน วันที่สี่หลังแขน + ขา แล้วก็พัก แล้วจะใช้เวลาเล่าวันละไม่เกิน 1 ชั่วโมง
ไม่รู้ผมรู้สึกไปเองหรือเปล่า ผมรู้สึกกล้ามเนื้อมันพักเยอะเกินไป แล้วมันไม่ค่อยกระชับเหมือนเมื่อก่อน (หรือผมอาจจะยังไม่ชินก็ไม่รู้)

** ไม่ทราบว่าการเล่นแยกส่วนในแต่ละวันเป็นวิธีเล่นที่ถูกต้องแล้วใช่ไหมครับ แล้วก็ต้องเล่นวันละไม่เกิน 1 ชั่วโมง ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Esprite
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 54 15:14:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com