Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามพี่ๆ เกี่ยวการเล่นฟิตเนส หรือออกกำลังกายหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือวันนี้ผม กับเพื่อนๆ ได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนเรื่องการออกกำลังกายครับ ซึ่งต่างคนก็จะมีเหตุผลของตัวเองว่าออกช่วงเวลาไหนดีที่สุด คือบางคนบอกว่าออกตอนเย็นดีที่สุด เพราะว่าออกกำลังกายเสร็จแล้ว จะได้กลับไปนอนให้กล้ามเนื้อมันได้พักครับ ส่วนบางคนก็บอกว่าออกตอนเช้าดีกว่า เพราะร่างกายเรากำลังสดชื่น

และอีกเรื่องหนึ่งที่ได้มีการคุยกัน คือเรื่องของการวิ่ง กับ การปั่นจักรยาน ว่าการออกออกกำลังกายแบบไหนที่ลดหน้าท้อง หรือลดน้ำหนักได้ดีกว่ากันครับ

ดังนั้นผมจึงอยากจะขอถามพี่ๆ ที่เล่นฟิตเนส หรือที่ออกกำลังกายเป็นประจำหน่อยครับว่า

1. ออกกำลังกายตอนเช้า หรือ ตอนเย็น ดีที่สุดครับ

2. ออกกำลังด้วยการวิ่ง หรือด้วยการปั่นจักรยาน จะทำให้เราลดหน้าท้อง และ เผาผลาญได้ดีกว่ากันครับ

ขอความเห็นของพี่ๆ หน่อยนะครับ

จากคุณ : สาคูหมูสับ
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 54 13:05:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com