Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หัวใจเต้นแรงบ่อยมากทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไร เป็นคนออกกำลังกายเป็นประจำ ติดต่อทีมงาน

ผมอายุ 26 ปีครับ ช่วง 2 เดือนหลังรู้สึกว่าตัวเองหัวใจเต้นแรงบ่อยครั้งมากทั้งๆที่ตอนนั้นนั่งเฉยๆหรือนั่งดูโทรทัศน์ นั่งทำงานหน้าคอมด้วยซ้ำ ผมเป็นคนออกกำลังกายประจำครับอาทิตย์นึงน่าจะ 4-6 วัน วันละ 1-2 ชม. มาสังเกตเห็นชัดเลยคือรู้สึกว่าเหนื่อยเร็วกว่าปกติมาก ปกติ 1 ชม.ถึงจะเริ่มมีอาการว่าเหนื่อยเดี๋ยวนี้บางที 20 นาทีก็เหนื่อยมากแล้ว คิดว่าจะด้วยอายุก็ไม่น่าใช่ อารมณ์ทางเพศก็เหมือนจะหดหายไปด้วยเพราะรู้สึกไม่ค่อยมีอารมณ์เลยเวลามีก็มีไม่นานชะงักนิดเดียวหมดอารมณืไปเลย ไม่ค่อยสู้ด้วยใจเต้นไปซะงั้นทั้งๆที่อยู่กับแฟนมา 4-5 ปีไม่เคยมีอาการแบบนี้ เลยอยากถามท่านผู้รู้หน่อยครับว่าผมมีโอกาสเป็นโรคหัวใจมากไหม เพราะค่อนข้างกังวลกับเรื่องนี้มากเลยรบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

จากคุณ : poppular
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 54 01:29:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com