Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเล่นฟิตเนสครับ เริ่มจากตรงไหนดีครับ ติดต่อทีมงาน

ผมอายุ 26 ปี เมื่อต้นเดือน มิถุนายนที่ผ่านมาผมได้ไปตรวจสุขภาพประจำปีมาครับ

หมอบอกผมว่า เลือดปกติ เบาหวานไม่มี ตับปกติ ปอดปกติ ความดันปกติ แต่ ดัชนีมวลกายต่ำกว่าเกณฑ์ครับ คือผมสูง 172 ซ.ม. น้ำหนัก ขึ้นๆลงๆ 58-60 ก.ก.

พอดีสนใจอยากเพิ่มน้ำหนักตัว และเล่นฟิตเนสควบคู่ไปด้วยแต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี เลยมีคำถามครับ พอดีที่ทำงาน มีห้องฟิตเนส มีอุปการณ์อยู่ประมาณ 5 อย่าง คร่าวๆตามความเข้าใจของผมละกันนะครับ  ลู่วิ่ง[ตอนนี้เสียอยู่อิอิ] จักรยานปั่น และอีกอัน น่าจะเอาไว้เล่นกล้ามส่วนต่างๆ มีแผ่นเหล็กสามารถเพิ่มน้ำหนักได้

ผมมีคำถามดังนี้ครับ

1. ผมไม่รู้จักท่าฟิตเนสเลย ไม่รู้ท่าไหน ช่วยบริหารส่วนไหนบ้าง

2. เรื่องอาหารการกินครับ เน้น สารอาหารประเภทไหนดีครับ

3. อาหารเสริม จำพวกโปรตีนผงอ่ะครับ เขาว่าช่วยเพิ่มน้ำหนักตัว มีผลข้างเคียงไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ค. 54 18:26:19

จากคุณ : เพราะเธอสวยและรวยมาก
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 54 16:13:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com