Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี่ๆ ที่น่ารัก...ผมขอวิธีรับมือคนเอาแต่ใจขั้นรุนแรงหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเคยมาตั้งกระทู้เรื่องแฟนไปทีนึงแล้วก็เอาไปปรับใช้ เธอดีขึ้นมาพักนึงเอง -*-
แล้วก็เป็นอีกผมสังเกตุดูเธอเป็นแบบนี้อะครับ
1.คิดมาก
2.ใจร้อน
3.โมโหง่าย ขี้ลืม
4.เธอคิดว่าตัวเองไม่สวย  ไม่ดี
(พี่ชายอีก 2 คนขาวกว่าและดูท่าว่าแม่กับยายจะรักพี่มากกว่า จากที่เธอบอกน่ะ)
5.ใช้ภาษาไม่ถูกบ่อยๆ เช่น แค่งอนก็จะตีความว่าโกรธไปเลย
พอหายโกรธหรือมีสติ เธอก็คิดได้ และกลับมาน่ารักมากๆเหมือนเดิม
แต่มันไม่นานอะดิ -*-

สาเหตุที่เธอเหวี่ยงวีน เอาแต่ใจมากๆ จะมาไหนได้บ้าง
แล้วผมพอจะปรับนิสัยเธอตอนนี้จะยังทันมั้ย ?

(อาจจะมีคนงงนะครับว่าทำไมผมถึงยังคบ เพราะผมรักน่ะครับและยิ่งเธอเป็นแบบนี้ ผมยิ่งไม่ยากทิ้งเธอไปไหน ที่ผ่านมาผมผิดเอง ที่ไม่ชอบอะไรก็ไม่บอก มัวแต่เกรงความแรงเลยปรับตามเธอมากไป)  

รบกวนพี่ๆหรือนักจิตวิทยาช่วยวิเคราะห์ หรือแนะวิธีอยู่ร่วมกันอย่างสันติหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปล.ด้านอื่นๆแฟนผมน่ารักมากเหลือแค่ปัญหาข้อนี้ข้อเดียวเองครับ T T

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 54 13:46:59

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 54 13:45:31

จากคุณ : cougar no.9
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 54 13:42:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com