Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแฟนเก่าแบบนี้ มากไปมั้ยคะ [ย้ายจาก : ปัญหาสุขภาพจิต] ติดต่อทีมงาน

เค้าเป็นฝ่ายทำให้เรารัก แล้วก็เป็นฝ่ายบอกเลิก เราไปแล้ว
แต่เรายังตัดใจไม่ได้เลย ยังคิดถึงตลอด
2-3วันนี้เค้าโทรหาเรา ตอนเที่ยงคืนทุกวัน(คุยกันไม่กี่นาที)
เมื่อวาน เราก็มีเรื่องที่ทำให้เค้่าไม่พอใจเราอีก
เรารู้ เพราะตอนนี้เค้าไม่ได้แคร์ความรู้สึกเรา
เราพูดอะไรไปเค้าก็ไม่ค่อยพอใจบ่อยๆ
ถามเรื่องคนที่เค้า กำลังคบอยู่ หลายๆคำถาม
เลยเป็นสาเหตุให้เค้าไม่ชอบใจนัก
แล้วเค้าก็บอกจะไม่โทรหาเราอีกแล้ว
เรานอนไม่หลับทั้งคืน
7โมงเช้าวันนี้ เราส่งsmsถึงเค้า ว่า
"ใจพี่ทำด้วยอะไรคะ ที่ผ่านมาเราไม่มีความหมายอะไรเลยใช่มั้ย T T"
แต่เค้าก็ไม่ตอบอะไรกลับมาเลย
โทรไปใหม่ เพราะเราคงนอนไม่หลับ(ทั้งที่เมื่อคืนก็ไม่ได้นอนเลย คิดมาก)
ถ้าไม่ได้คุยกับเค้าเรื่องเมื่อคืน
โทรไปครั้งแรก เค้าไม่ยอมรับสาย
โทรไปอีกที ติดรอสาย
แต่ซักพักเค้าโทรกลับมา(ดีใจมาก)
เราเลยบอกค้าว่า...
เค้าจะคบใคร เราไม่มีสิทธิ์ว่า
"แต่ขอได้มั้ย ขอให้โทรหาเรา ทุกวันแค่วันละครั้ง ๆนึงจะนาทีเดียวก็ได้"
เค้าบอกว่า "ไม่รับปากนะ เดี๋ยวทำไม่ได้แล้วจะมาว่าเค้าอีก"
เราบอก"เมื่อก่อน เราไม่ได้คิดอะไรกับเค้า แต่เค้าทำให้เราคิดไปแล้ว จะให้เราตัดใจโชะเลย แบบเค้าเรายังทำใจไม่ได้ "
เค้าก็บอกมาว่า "งั้นเค้าก็ขอโทษแล้วกันที่ทำให้เราเป็นแบบนี้"
เราก็บอกว่า "ไม่ใช่ความผิดของเค้าหรอก เป็นที่ใจเราต่างหาก
แต่เราขอแค่วันละนาทีให้เราได้ยินเสียงบ้าง
เหมือนเป็นกำลังใจ ในแต่ละวัน ให้มันผ่านไปโดยที่จิตใจไม่ห่อเหี่ยวอย่างนี้ ให้ได้มั้ย อย่าทิ้งเราไป นะคะ"
เค้าก็บอกว่า "เราก็ยังคุยกันได้อยู่ แล้วเค้าจะโทรหาเอง"
แล้วเค้าก็ ขอตัวไปทำงาน

สิ่งที่เราทำ มันดูแย่ใช่มั้ยคะ
เค้าจะคิดไงคะแบบนี้ จะดูถูกเรามั้ย
เราอยากให้เค้ากลับมารักเราเหมือนเดิม เราควรทำยังไงดี
เรากินอะไรไม่ลง นอนไม่หลับเลย น้ำตาไม่มี แต่ซึมตลอด
แย่มากๆ
เค้าก็ไม่ใช่คนดีอะไรนัก
แต่ทำไมเราถึงรู้สึกเจ็บอย่างนี้ คะ

จากคุณ : เครีดมากค่ะ
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 54 18:58:51 A:124.120.38.115 X: TicketID:168391

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com