Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(เรทครับ) สิวกับการช่วยตัวเอง ติดต่อทีมงาน

อายุ31ปีครับปกติช่วยตัวเองทุกวันหน้าจะใสครับไม่มีสิว แต่ช่วง2-3เดือนเห่อและเม็ดใหญ่มากครับเนื่องจากเลิกงานดึกกลับมาก็เพลียอาบน่ำ้นอนเลยครับประมาณช่วง5ทุ่มเลยไม่ได้ชตอ. สังเกตุว่าถ้าไม่ได้ทำ3-4วันสิวจะเห่อครับทั้งที่ผมรักษาสิวกับหมอพ.อยู่นะครับ แต่พอลองชตอ.เหมือนเดิมสิวจะหายเลยลองสังเกตมาหลายครั้งแล้วครับเลยสงสัยครับว่าจะเกี่ยวไหมครับว่าถ้าไม่ได้ช่วยตัวเองอาจทำให้สิวเห่อโดยส่วนตัวผมเนื่องจากมีความต้องการทางเพศสูงถ้าไม่ได้ปลดปล่อยจะทำให้มีฮอร์โมนเยอะเป็นสาเหตุสิวได้ไหมครับ ผมควรจะถามหมอที่รักษาสิวไหมครับเป็นหมอผู้ชายแต่ก็อายถามแต่สงสัยจริงๆครับ

จากคุณ : อ่อนหัดอยากรู้
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 54 07:43:31 A:49.237.151.144 X: TicketID:277542

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com