Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอวิธีเลิกกับคนที่ยังรักอยู่ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอวิธีเลิกกับคนที่ยังรักอยู่ด้วยค่ะ

ปัญหาของเราคือเขาต้องรับผิดชอบผู้หญิงคนหนึ่ง เราก็เลยกลายเป็นเมียเก็บโดยปริยาย ทั้งที่เรามาก่อน

จะเลิกกับผู้หญิงคนนั้น ก็สงสารลูก ทุกอย่างติดอยู่ที่มีลูก

เราขอให้ดูแลลูก แต่ไม่ให้ยุ่งเกี่ยวกับผู้หญิงคนนั้นยกเว้นเรื่องลูกอย่างเดียว

เขาไม่ได้อยู่ด้วยกันอยู่คนละจังหวัด ส่วนมากเขาจะมาอยู่กับเรา

เขาบอกว่าเขาไม่แคร์ใคร เขารักเรา เขาจะดูแลเรา จนกว่าเราจะตายจากกัน

เรายอมรับว่าการอยู่แบบหลบๆซ่อนๆ มันไม่มีความสุขเลย มันเจ็บปวดมาก เราไม่เคยมีความสุขจริงๆ เลยสักวันเดียว

สุดท้ายแล้วสักวันหนึ่งเราก็ต้องอยู่ไม่ได้ ก็ต้องเลิกกันอยู่ดี

เรายอมรับว่าการกระทำของเขาเสมอต้นเสมอปลายมาตลอด เขาทำให้เราเห็นว่าเขารักเรา แคร์เราแค่ไหน
แต่เราไม่มีความสุข เราไม่ได้อยากเลิกกับเขาเลย เราเคยคิดว่าเราอยู่ยังไงก็ได้ถ้ามีเขาอยู่ด้วย

เราเลิกกับเขาไม่ได้ เราก็เลยต้องอยู่อย่างนี้

ขอวิธีให้เราเลิกกับเขาให้ได้ด้วยเถอะค่ะ

ปล. ยืมบัตรผ่านเพื่อนที่ทำงานมา ขอบคุณนะคะ ที่สละเวลามาอ่านกระทู้ของเรา
คิดเสียว่าช่วยผู้หญิงโง่ๆ คนหนึ่งที่ช่วยเหลือหาทางออกให้ตัวเองไม่ได้ก็แล้วกันนะคะ
ใครจะด่า จะว่า ก็ตามสบายนะคะ เราโดนมาเยอะ เจ็บมามาก จะโดนอีกก็คงไม่เป็นไร

จากคุณ : ขอบคุณทุกความคิดเห็น
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 54 17:29:06 A:118.173.227.177 X: TicketID:173948

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com