Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>>> แคมเล็กยื่น อยากแก้ไขให้สวย ทำไงดี ฮือๆๆ ไม่ต้องกังวลไป หยุดโวยวายแล้วก็ อ่านนี่ซะ>>>>>>>>>>> ติดต่อทีมงาน

ปกติแอบสิงอยู่ห้องกระทู้เรทมานานละ มีล็อคอินนึงมาถามพอดีว่าอยากแก้ไข แต่งตรงน่้นให้ดูดีทำไงดี

ปกติน้องสาวเรา เจ้าแคมเล็กเนี่ย มันก็ยื่นยาวมาตั้งนานละ แถมดำอีก ไม่น่าดูเลย
บางทีทับๆก็เจ็บได้ เลยเก็บตังค์เพื่อตกแต่งน้องสาวให้ดูดี เพื่อไรไม่รู้ล่ะ
แต่ก็อยากสวย ในคืนวันแต่งงานหรือวันที่มีไรกะแฟนครั้งแรก เอาวะ

ก็หาข้อมูลในเน็ต บร๊ะ ไม่มีใครรีวิวเลยว่ะ ทำไงดี ตัดสินใจโทรนัดที่คลินิคแห่งนึง ที่ลองดูมาละว่า หมอดูโอเค ไปก็ หมอก็อธิบายคร่าวๆ แล้วขึ้นขาหยั่งเลยคร่าา
แล้วหมอด็ตรวจดู แหวก แหก เอากระจกส่องให้เราดูด้วย
ทีแรกกะแต่งแคมอย่างเดียว แต่หมอบอกอาจจะไม่สวย ให้ขลิบหนังหุ้มน้องคริสไปด้วย
สนนราคา ตัดแคม 8000 แต่งคริส 5000 ราคาพิเศษแล้ว สรุป 13000 บาทถ้วน
เราก็กดเงินมาจ่ายเลย

ทีแรก หมอไม่บอกว่าไปผ่าตัดที่ไหน เรานึกว่า ผ่าที่นี่ เลยไม่กังวล
เพราะ ดูสะอาดดี แต่ไม่เลยค่ะ

หมอกะพยาบาลพานั่งรถไปโรงพยาบาลแห่งหนึ่ง ขอบอกว่าโคตรน่ากลัว โคตรเงียบ และค่อนข้างสกปรก
ลืมบอกว่าไปคนเดียว ไม่มีใครรู้ว่าเราไปด้วย เริ่มกลัวแล้ว ว่า ถ้าเกิดไรขึ้นมาทำไงวะ

ไหนๆแล้ว ทำให้เสร็จๆไปเลยว้าา
พยาบาลก็รีบพาไปทำบัตร อย่างเร็ว ดูรีบมากๆ
ไปถึงชั้นบน มืดมาก พยาบาลก็น้อยมาก มีบุรุษพยาบาลคนนึง
หมอให้เปลี่ยนเสื้อผ้า ถอดออกหมดเลย ใส่ชุดคลุมผ่าตัด
ให้กินยา โดมิคุม (หมอบอกเอง) เม็ดนึง
เราก็งงทำไมไม่ให้ดมยา หมอบอกว่ายุ่งยากค่าใช้จ่ายสูง
เออ แปลกๆ

หลับไปสองชั่วโมงได้ หลับเร็วมากค่ะ ไม่ถึงห้านาทีเลย
ตื่นมาชาทั่วหว่างขาเลย เข็นเตียงเราออกหน้าห้อง มืดๆ ไม่มีพยาบาลเลย
เราต้องเดินไปหา แล้วเอาของที่ฝากไว้
กลับห้อง ก็บอกแฟนว่าไปผ่าฝีออก

ช่วงเวลาการดูแลแผล ประมาณหนึ่งเดือน

ทรมานมาก เพราะแคมเราจะบวม เจ็บที่สุด ไปไหนไม่ได้เลย
ต้องคอยเช็ดน้ำเกลือและเบตาดีน
เรากลายเป็นคนเหม็นกลิ่นนี้ไปเลย ผสมกับเลือดแล้ว ทรมานมาก
ถึงกลับต้องร้องไห้เลย (ไม่น่าเลยตู)

อาบน้ำปกตินะคะ ดีที่มีแฟนคอยดูแล หาข้าวหาปลาให้กิน ซึ้งใจมาก
พอแผลเริ่มหาย ก็จะนัดตัดไหม ก็ไปพบหมอเรื่อยๆ

ปัจจุบันทำมาได้ห้าเดือนกว่าแล้ว ไม่ค่อยเท่ากันนะคะ แต่เล็กลงนะใช่เลย
แคมเล็กอันนิกนึง ไม่ดำ เพราะหมอตัดดำๆออกหมด แต่ไม่เรียบนะค
เป็นหยักๆ ไม่สวยงามนัก สำหรับเรายังโอเค อยู่ค่ะ

ถ้าจะไปทำนะคะ ให้หาคุณหมอที่อยู่โรงพยาบาลเลยดีกว่าค่ะ
แล้วถามด้วยว่า ไปผ่าที่ไหน ดมยามั๊ย เราไม่เเนะนำให้ไปที่นี่ค่ะ
ดูน่ากลัวและไม่ปลอดภัยสุดๆ ทั้งที่เป็นหมอที่มีชื่อเสียงมากคนนึง

ราคา ณ ตอนนี้ โรงพยาบาลใหญ่ๆ ตัดแคม 12000 แล้วนะคะ ตัดแต่งคริสก็ต้องจ่ายเพิ่มอีก

ก็ คิดดีๆ แล้วกัน ก่อนตัดสินใจ สงสัยอะไรถามได้ค่ะ จะเข้ามาตอบเป็นระยะ

จากคุณ : อยากบอกเป็นความรู้
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 54 18:19:49 A:158.108.236.65 X: TicketID:324181

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com