Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###หายใจไม่สุดมันจะเป็นโรคอะไรได้บ้างครับ หมอหาสาเหตุไม่เจอ### ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันจันทร์ที่18ตอนเที่ยวคืนผมได้เข้านอนแต่ไม่สามารถนอนได้เหมือน

หายใจไม่ทั่วท้องใจมันจะขาด    ก็ลุกไปเล่นเนทก็เล่นไม่ได้คือนั่งแทบไม่

ได้อึดอัดไปหมด  ก่อนหน้านั้นตอน2ทุ่มผมไปกินบะหมี่หมูแดงและกาแฟ

เย็นของ7-11แก้วเล็ก     ผมก็นั่งๆลุกๆเพราะนอนไม่ได้อึดอัดไปหมด  แต่

ก็เผลอหลับไปหลังตี3     วันอังคารหลังจากได้ทานอาหารกลางวันก้มีอาการ

อีก    เย็นวันนั้นก็เลยตัดสินใจไปหาหมอ    ความดัน150/100  หัวใจเต้นเร็ว

มาก  หมอก็ใช้หูฟังตรวจหัวใจ   แล้วก็ใช้หูฟังตรวจปอดตับไต     แล้วก็ให้

ยาความดันและยาคลายเครียดมากิน  ก็ปรากฎว่าอาการนั้นหายไป  ผมเดา

เอาว่าน่าจะเกิดมาจากกาแฟ7-11ที่แรง     แต่ก็ไม่ได้ชะล่าใจ     หมอนัดอีก

ครั้งวันที่2สิงหา  แต่ปรากฎว่าวันนี้หลังจากทานอาหารเช้าเสร็จ    ก้ได้ด่าลูก

น้องที่ทำงานผิดพลาด  หลังจากนั้นก็เหมือนมีอาการหายใจไม่สุดอีก   เลย

ตัดสินใจไปโรงพยาบาล  กะว่าวันนี้ต้องตรวจหาให้เจอสาเหตุให้ได้  ไปถึง

วัดความดันก็ปรกติ   การเต้นหัวใจก็ปรกติ    หมอก็บอกให้x-rayปอด  ก้ปรก

ติ     ผมก็บอกให้หมอตรวจวัดคลื่นหัวใจก็ปรกติ   หมอถามว่าอยากวิ่ง

สายพานไหม  ผมก็เอา   ก้ไปตรวจหัวใจว่าตีบหรือเปล่าด้วยการวิ่งสายพาน

ก้ปรกติอีก    ตอนนี้ทุกข์ใจมากที่หาสาเหตุไม่เจอ   เพราะกำหนดที่จะเดิน

ทางไปต่างประเทศก็ต้องยกเลิกไปก่อน      วันนี้ตรวจตั้งแต่เที่ยงจนถึง4โมง

เย็นก็ยังหาสาเหตุไมได้       หมอถามว่าเคยตรวจหอบหืดหรือเปล่า  ผมก็

บอกว่ายังไม่เคย  แต่ตอนนั้นมันเย็นแล้วและหมอก็ติดประชุมเลยไมได้ตรวจ

ตอนนี้ทุกข์มากที่หาสาเหตุไม่เจอทำให้รักษาไม่ได้    เป็นไปได้หรือเปล่า

ครับที่หมอจะตรวจคลื่นหัวใจหรือตรวจใบx-rayปอดผิดพลาด     แล้วมันจะ

มีโรคอะไรอีกอ่ะ   ผมถามหมอแล้วว่าโรคเบาหวานของผมเกี่ยวไหม  หมอ

บอกว่าไม่เกี่ยวกับอาการนี้         ผมอายุ44ไม่มีครอบครัว      แล้วมันต้อง

ตรวจอะไรอีกหรือว่ามีโอกาสเป็นหอบหืด  ขอบคุณทุกคคห.ครับ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ค. 54 23:29:03

จากคุณ : สริตา
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 54 22:47:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com