Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาปัญหาแผลเป็นคีลอยด์ค่ะู ติดต่อทีมงาน

ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ คือเราเป็นแผลเป็นคีลอยด์เล็กๆอยู่ เนื่องจากไปจี้ขี้แมลงวันที่ปากค่ะแล้วพอมันหลุด กลายเป็นแผลเป็นนูนๆซะงั้น ลองหาข้อมูลดูก็เจอเกี่ยวกับฉีดคีลอยด์  แต่ว่ามีบางคนบอกว่าแผลเล็กถ้าฉีดไปโดนส่วนที่เป็นเนื้อดีเนื้อจะยุบได้

คือจริงมั้ยคะ ขนาดแผลเป็นกลมๆเล็กๆประมาณ1-2มิล แต่ว่ามันอยู่ที่ริมฝีปากเลยทำให้รู้สึกไม่ดี มันไม่มั่นใจอ่ะค่ะ เป็นมา6-7ปีแล้ว

อยากปรึกษาว่าแบบนี้จะมีโอกาสพลาดไปฉีดโดนเนื้อส่วนอื่นแล้วเนื้อมันจะยุบมั้ยคะ

แล้วค่าฉีดคีลอยด์ตามโรงพยาบาลรัฐ(หรือคลีนิคก็ได้)ประมาณเท่าไหร่

แล้วถ้าไม่ฉีดคีลอยด์ รักษาด้วยวิธีไหนได้อีกมั้ยคะ ตอนแรกๆเราก็ใช้ฮีรูดอยแต่มันไม่หายT^T

จากคุณ : hamstersom
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 54 18:25:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com