Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชื้อราที่ขึ้นตามตู้ไม้ มีอันตรายกับร่างกายเราไหมคะ ติดต่อทีมงาน

หาข้อมูลไม่เจอเลยค่ะ   ขอรบกวนถามผู้รู้ที่นี่หน่อยนะจ๊ะ

1.เชื้อราที่ขึ้นตามตู้ไม้  อันตรายต่อร่างกายคนเราไหม

2.ถ้าเอาแอลกอฮอล์เช็ด  โดยไม่ได้ใส่ถุงมือมีอันตรายไหมคะ   ขณะที่เราทำความสะอาด เชื้อรามันจะปลิวมาติดตามตัวเราไหมคะ

3.ของที่อยู่ในตู้ยังนำมาใช้ได้ไหมคะ  เชื้อรามันจะติดตามของเหล่านั้นไหมคะ  พอดีเก็บพวกครีมอาบน้ำ ยาสระผม โลชั่นทาตัวไว้ในนั้นน่ะค่ะ

4.หากเจ็บคอและเป็นแผลในปาก หลังจากทำความสะอาดตู้ไปแล้ว  จะเป็นเพราะเชื้อราหรือเปล่าคะ

ท่านใดมีคำแนะนำ  ช่วยเราด้วยนะจ๊ะ  ขอบคุณมากๆจ้ะ

จากคุณ : love_first
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 54 11:05:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com