Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ วันนี้แม่ไปตรวจร่างกายมาคุณหมอบอกว่าแม่เราเลือดไปเลี้ยงสมองไม่พอ ติดต่อทีมงาน

เราได้ฟังแบบนี้ก็เครียดเลย เพราะแม่เราบ่นว่าพักนี้มักเวียนหัวและรู้สึกอยากอาเจียน พอดีกับที่วันนี้คุณหมอนัดเรื่องความดันโลหิตสูงเลยไปเช็คทีเดียวเลย คุณหมอบอกว่าแม่ของเราเลือดไปเลี้ยงสมอง
ไม่พอ เราได้ยินแบบนี้ก็เครียดเลย เพราะฟังดูแล้วน่ากลัวมาก คุณหมอให้ยามากินจำนวนนึง แม่เราก็ลืมถามคุณหมอว่าเมื่อเป็นโรคนี้แล้วควรปฎิบัติตัวยังไง ตอนเช้าเราก็ไม่ได้ไปหาหมอกับแม่ด้วย เลยมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆหน่อยนะคะว่า แม่เราควรปฎิบัติตัวยังไงดี แล้วยิ่งตอนนี้แม่เราเปลี่ยนไปจากเป็นคนที่เฉยๆก็กลายเป็นโมโหง่ายมาก ขี้หงุดหงิด เราก็ไม่รู้จะช่วยแม่ยังไง

รบกวนขอคำแนะนำเพื่อนๆหน่อยนะคะ

จากคุณ : ข้าวผัดปลากระป๋อง
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 54 16:15:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com