Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เริ่มเล่น Fitness อย่างไรดี มีที่ไหนดีๆบ้าง ติดต่อทีมงาน

กำลังจะเริ่มเล่น Fitness ครับ อยากเล่นมานานแล้วแต่ยังไม่มีโอกาสได้เล่นซักที แรงบัันดาลใจที่จะเล่น คือ สุขภาพ แล้วก็รูปร่าง หมอแนะนำให้ออกกำลังกาย แต่ผมไม่ได้ออกเลย อยากจริงจังซักที ปัญหาคือยังไม่รู้ว่าจะเล่นที่ไหน ยังไง แต่ก็มอง California WOW เอาไว้อยู่ เพราะสะดวกสองสาขาเลย คือ สยามพารากอน และสีลม ทั้งเช้าและเย็นด้วย ส่วนเรื่องการสมัคร หรือราคา ตอนนี้เท่าไรแล้วครับ มีเทคนิค อะไรหรือเปล่า ถ้ามีที่อื่นที่ดีกว่าผมขอคำแนะนำด้วย แต่ก็ไม่ค่อยสะดวกเท่าไรถ้าไกล แล้วก็เรื่องการควบคุมอาหาร และการกินอาหารเสริมเนี่ย ผมไม่มีความรู้เรื่องโภชนาการเท่าไร ต้องทำอย่างไรครับ

จากคุณ : gumbie_narak
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 54 21:29:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com