Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เหมือนเป็นโรคนอนไม่หลับ แต่... ติดต่อทีมงาน

อาการมันเพิ่งจะมีมาชัดเจนในเดือนหลังๆนะครับ
คือผมนอนได้ไม่เคยเกินครั้งละชั่วโมงเลยแม้แต่ครั้งเดียวในช่วงเดือนที่ผ่านมา
ถ้าเฉลี่ยแล้ววันนึงผมนอนประมาณ 2-3 ชั่วโมงเป็นอย่างมาก
ตอนนี้รู้สึกสภาพตัวเองแย่มาก บางทีทำอะไรเบลอๆเหมือนสมองไม่สั่งงาน

อาการเหมือนนอนไม่หลับ มันแปลกๆน่ะครับ
คือนอนไม่หลับจริง สะดุ้งตื่นบ่อยๆจริง แต่วันทั้งวันผมจะง่วงตลอดเวลา
รู้สึกแสบตา ปวดหัว หูอื้อๆ
เคยคิดจะไปปรึกษาแพทย์เรื่องนี้หลายครั้ง แต่ส่วนตัวผม Anti กับยานอนหลับมากๆ กลัวกินแล้วนอนไม่ตื่นอะไรแบบนี้น่ะครับ

มีคนแนะนำให้ออกกำลังกาย ตอนนี้ก็ทำทุกเช้า ด้วยการวิ่งในหมู่บ้านประมาณกิโลกว่าๆ แล้วก็กลับมาพยายามนอน
บางคนก็บอกว่าให้ลองไปนวด แล้วให้หมอนวดกดจุดดู ก็ไปมาแล้วก็ไม่หาย
เมื่อก่อนถ้าอ่านหนังสือก่อนนอนแล้วจะหลับสบาย แต่ตอนนี้ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ
อ่านแล้วปวดหัวมาก เพลงก็ลองเปิดกล่อมก็เหมือนเดิม เครียด
นอนเงียบๆก็ฟุ้งซ่าน คิดนู่นนี่ คิดไร้สาระน่ะครับ เรื่องที่ไม่ได้เกี่ยวกับตัวเองอะไรแบบนี้
ฝึกสมาธิก็เพิ่งจะลองทำดู ไม่รู้จะช่วยได้มากแค่ใหน

แต่ช่วงวันสองวันนี้ดีหน่อยครับ ผมจะหลับได้ประมาณสายๆ ซัก 8-9 โมงเช้าแล้วก็ตื่นตอน 11 โมง
ช่วงนี้เหมือนกัน แย่หน่อย เพราะไม่สบาย ตัวร้อน มีน้ำมูก
ตอนนี้ผมก็นอนอยู่น่ะครับ เอาโน๊ตบุคส์มาตะแคงข้างแล้วก็นอนพิมพ์เอา
เซ็งชีวิตมาก นี่ดีนะที่ไม่ได้ทำงานบริษัทเหมือนชาวบ้านเค้า ไม่งั้นโดนไล่ออกแน่ๆ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : ichioini
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 54 05:39:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com