Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพศหญิง อายุ 24 ปี มีสิทธิ์เป็นโรค เก๊าหรือรูมาตอยรึเปล่าคะ ติดต่อทีมงาน

อายุ 24 ปี มีสิทธิ์เป็นโรค เก๊าหรือรูมาตอยรึเปล่าคะ  ถ้าจะไปตรวจเลือดหาสองโรคนี้หมอจะรับตรวจห้รึเปล่าคะ  เพิ่งไปหาหมอมารอบนึงแต่หมอจะไม่ยอมตรวจเลือดให้เพราะเค้าบอกว่าดูภายนอกแล้วเราไม่ได้เป็นค่ะ  เค้ามาดึงข้อมือ ข้อเท้า ข้อเข่าดูอ่ะค่ะ

อาการคือปวดข้อบ่อยมากค่ะโดยเฉพาะ ข้อมือ และข้อเข่าจะปวดมากตอนกลางคืน นอนไม่ได้เลย และบวมแดง เช้ามายังกางฝ่ามือออกไม่ได้้เลย แต่ป็นประมาณ สองถึงสามวันก้จะหายไปสักสองสามวันแล้วก้จะกลับมาเป็นอีกค่ะ  นอกนั้นก้จะปวด ข้อศอก  หัวไหล่ สะโพก ข้อนิ้วมือ นิ้วเท้า และข้อเท้าค่ะ เป็นมาหมดแล้ว มีอาการตั้งแต่อายุ 17ปีค่ะ แต่เราไม่มีอาการกระดูกงอนะคะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 54 02:02:28

จากคุณ : ไข่เจียว***สูตรพิเศษ
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 54 02:00:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com