Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฉลอง 15 เดือน ลด นน. ได้ 15 กิโลกรัม แบ่งปัน สิ่งที่ได้ ทำมา ติดต่อทีมงาน

เริ่มยังงี้ดีกว่านะครับผมอยากจะบอกว่า  สิ่งที่ผมทำมาใน 15  เดือนที่ผ่านมาคุ้มค่ามากๆ สำหรับผม  คุ้มอย่างไรตอนท้ายจะบอกครับ
ผมเลยจะ ขอแบ่งปันประสบการณ์ที่ผมได้ทำมาตลอด 15 เดือนให้กับเพื่อน ๆ พี่ น้อง ๆได้รับ แล้ว จะพบว่ามันก็ไม่ยากอย่างที่เคยคิดไว้
เริ่มที่ข้อมูลส่วนตัวนิดหน่อย อายุ เลยแจ้งวัฒนะไปหน่อย ความสูง 175 CM น้ำหนักตอนเริ่มเดือน พ.ค. 10= 89.3 Kg  
เข้าเรื่องแล้วกันนะครับ ตามที่ผมได้ทำมาขอ จัดเป็น เคล็ดไม่ลับทั้ง  8 ตามนี้ เลยครับ
เคล็ดที่ 1   IN<OUT
ข้อนี้สำคัญที่สุดถ้าไม่เข้าใจทั้ง หมดที่อ่านตามมาให้ ย้อนมาข้อนี้ตลอด ถ้าจะลดน้ำหนักให้ ได้ต้อง
มีการกินหรือ บริโภคให้ น้อยกว่า สิ่งที่ เราใช้ไปในแต่ละ วัน แต่ละอาทิตย์ ดังนั้นสิ่งที่ เรา ต้องทำคือ  ลด IN เพิ่ม OUT  เป็นหลัก ยิ่งลด in  ได้มากเพิ่ม Out ได้เยอะก็รับเต็ม ๆ เลย ผมฟังรายการวิทยุหนึ่งเขาเคย บอกว่า ถ้าลด IN สัก 300 CAL(แคลอรี) เพิ่ม  OUT สัก 200 CAL  ในแต่ละวัน อาทิตย์ หนึ่งจะได้ลดได้ ครึ่งกิโลกรัม เดือนหนึ่งก็  2 โลแล้วนะครับ  6  เดือน ก็ 12  โล เลยนะครับ เป็น งัยครับง่ายไหมครับ เคล็ดต่อๆไปก็ จะอยู่ในเรื่องลด IN เพิ่ม OUT  และ มีตัวช่วยพิเศษ ต่าง ๆติดตามจะรู้นะครับว่าตัวช่วยเป็นอะไรบ้าง

จากคุณ : ong777
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 54 19:54:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com