Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครูผมสอนให้ "นึกว่าคนไข้เป็นญาติเรา"...แต่ผมทำไม่ได้ครับ ติดต่อทีมงาน

ลำพัง เพียงแค่ "นึำก" ผมทำได้ เป็นอย่างดี
แต่ตอนที่ ให้ "ทำ" เสมือนเป็นญาติเรานี่ซิ
ลองมาหลายปีแล้ว....สรุป ผมไม่ได้ความจริงๆ

พยายาม ให้ยาที่ดีที่สุด...
โรงพยาบาลบอก เป็น NED บ้าง เวอร์บ้าง

พยายามให้ข้อมูลญาติ..
ยิ่งให้มาก ก็ยิ่งปวดกะบาลมากเพราะ
เหมือนมีทางให้เลือกเยอะเกินไป

พยายามควบคุมอารมณ์..
แต่บางทีก็มีหลุด เพราะไม่ได้นอน

และอีกหลาย "พยายาม" แต่
สุดท้าย ก็ไม่เท่ากับ ญาติตัวเองอยู่ดี

ครูสอนไม่ิผิด หรอกครับ "แค่นึก"
ไม่ได้บอกให้ ผม "ทำให้ได้"

ญาติๆอ่านแล้วอย่าตกใจไปนะครับ.เพราะ
มันเป็นอย่างนี้จริงๆ...ในโลกกลมๆใบนี้

จากคุณ : หมาขี้เรื้อน
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 54 05:40:24 A:223.207.98.147 X: TicketID:298422

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com